nquynhxuan

sao ai cũng nói khi ghót sử dụng chuột được sao mình không sử dụng được vậy với sao khi mình đúc đĩa vô thì nhẫm entar thì nó vô hẵng luôn chứ nó có cái gì mà chọn 9 bấm 9 rồi auto gì đó nữa còn cái này thì vô hãng nó không có bước đó

với tới cái mà chữ ok tối rồi nhấn enter thì chữ ok sáng lên rồi bấm sao mình không sử dụng chuột được để bấm ok vậy cứ muốn cài ghót mà tới bước này là đứng

Jeric

uh, bạn viết bài kiểu này thì pro đến mấy cũng không thể hiểu được đâu, chứ đừng nói đến trả lời, hì

Tomas

Ghost chạy từ đĩa hiren boot thì chạy được chuột

còn chạy ghost từ Dos của máy hay từ đia boot thông thường thì không chạy dc chuột vì khôg có driver

bạn dùng phím TAB trên bàn phím để di chuyển giữa các mục

Jubal

bạn nói sao chứ mình ghost bằng đĩa hiren boot mà có dùng chuột được đâu, mình đanh dùng chuột quang

freeze.nature

Ghost mà không dùng được chuột có nghĩa là nó chưa nhận driver cho chuột thôi . Dùng phím Tab và lên xuống để sử dụng . Còn bn nói bỏ đĩa vô nó tự hiện ra ghost luôn chứ không bấm phím chức năng thì chắc là bạn sử dụng bản ghost không có đầy đủ bộ hiren boot thôi .

Hix. Chuột USB không dùng được trong quá trình ghost đâu; chỉ có chuột PS2 dùng được thôi. Bản ghost nào cũng vậy thôi. Tất nhiên nếu ghost thì đơn giản chỉ là Tab và 4 phím mũi tên. Nhưng trong Partition Magic hay Acronis Disk Director Suite thì không đơn giản vậy đâu bạn ơi. Nhiều phím phải sử dụng lắm. Mình mầy mò mãi mới tạm tạm được những phím cơ bản.

xay_za

Chắc là tại bàn phím nhà bạn thôi, dùng phím Enter còn lại xem có được ko.

puppy_kimnguu06

Hay đấy. để mình thử. Mà phím enter còn lại nằm ở đâu. sr mình đang onl lap, hok có pc ở đây.

duydao

Em có vấn đề về máy tính mong các anh trong diễn đàn giúp đỡ. máy tính của em main giga H61 ram DDR3 4G, CPU G860 trước kia em vẫn dùng auto ghost tích hợp vào ổ cứng bình thường. không hiểu sao gần đây không sử dụng mũi tên lên xuống trên bàn phím để di chuyển xuống dòng ghost được nữa. vào bios và vào windows thì vẫn sử dụng được mũi tên lên xuống bình thường. sử dụng đĩa boot và usb boot thì đều không sử dụng được bàn phím. Thay bàn phím ps2 và usb mới vẫn bị như vậy. uplate bios xong cũng không được. em sử dụng windows 7 64 bit. mong các anh giúp!

tctuvan

Trích dẫn từ duydao:
Em có vấn đề về máy tính mong các anh trong diễn đàn giúp đỡ. máy tính của em main giga H61 ram DDR3 4G, CPU G860 trước kia em vẫn dùng auto ghost tích hợp vào ổ cứng bình thường. không hiểu sao gần đây không sử dụng mũi tên lên xuống trên bàn phím để di chuyển xuống dòng ghost được nữa. vào bios và vào windows thì vẫn sử dụng được mũi tên lên xuống bình thường. sử dụng đĩa boot và usb boot thì đều không sử dụng được bàn phím. Thay bàn phím ps2 và usb mới vẫn bị như vậy. uplate bios xong cũng không được. em sử dụng windows 7 64 bit. mong các anh giúp!

Thế bạn có nhấn được nút enter không? Hay bất kỳ nút nào khác. Nếu không nhấn được có khi bios nó không nhận được bàn phím rồi.
Nếu bạn có cắm cái thẻ nhớ usb hay thiết bị usb gì thì tháo hết ra, chỉ để mỗi cái bàn phím usb thôi.

Các chủ đề có liên quan khác