uyenphuong1505

Sau khi sử dụng hết các tiện ích của tuneup 2011 thì tự nhiên chữ trên desktop, ie, word... nói chung là toàn máy tính bị mờ hẳn, nhòe đi, một số chữ còn hiển thị không đúng (chữ e,o... bị chuyển thành ô vuông trong ie). Máy mình không có virus (đã quét bàng kis, nis, emsisoft anti-malware). Mong các pro chỉ cách khắc phục! Mình đang cần gấp! Thank nhìu ^^

Aditeya

Bạn chụp hình cụ thể lên đây, Chắc bạn vừa vào phần Stye của Tune để chỉnh, Bạn khôi phục lại bằng cái dòng nhỏ nhỏ phía phải dưới Tune nhé. Lâu ngày không dùng nên không nhớ rõ nữa.

duonghuongz

Ảnh đây:

Chữ bị mờ rất khó nhìn và chữ chuyển ô vuông chỉ trong trình duyệt web mà thôi!

Mọi người chỉ giúp cách chỉnh lại như cũ với T_T. Thank ^^

trình duyệt khác cũng vậy bạn à, chữ bây giờ nét rất mảnh (không đậm và nét như xưa), các nét nghiêng thì bị đứt gãy khó nhìn quá. Mọi người chỉ cách giải quyết với, làm sao cho chữ đậm và nét hơn! Hay directx có vấn đề???

sinner_blog

NHVIP trình duyệt khác cũng vậy bạn à, chữ bây giờ nét rất mảnh (không đậm và nét như xưa), các nét nghiêng thì bị đứt gãy khó nhìn quá. Mọi người chỉ cách giải quyết với, làm sao cho chữ đậm và nét hơn! Hay directx có vấn đề??? Bạn mới bị hay là vừa bị từ lâu rồi ?

Nếu mới bị thì dùng System Restore để khôi phục nhé:

thang4_1976

NHVIP Mình tắt chế độ này lâu rùi nên không thể khôi phục lại Thế thì khó nhỉ ?

Thế trước khi bị lỗi bạn có động gì vào các chương trình không ?

hay là nó tự nhiên bị ?

nhht66

Title của IE bị lỗi là do font không support Unicode, mã ký tự như "ư', "ơ",... tràn bảng mã của font nên được đưa thành ô vuông. Bạn chưa cài vi language...

Về sau, lên Vista và 7, font được sử dụng là Tahoma, vừa được support nên không xảy ra hiện tượng này.

---------- Bài thêm lúc 18:13 ---------- Bài trước là lúc 18:11 ----------

À quên, không riêng trình duyệt Web đâu, bạn thử tạo folder có name unicodecoi như"Thử nghiệm 1" ở ổ nào đó chẳng hạn, browse vào thư mục đó, bạn sẽ thấy title của cửa sổ Explorer cũng xuất hiện những ô vuông

Các chủ đề có liên quan khác