thotrangkhoyeu

Các pro cho mình hỏi tí,không hiểu sao máy mình lướt web chậm vậy,dùng IE hay FF đều như vậy trong khi đó chạy các chương trình khác thì không thấy sao( máy mình dùng kav-key xịn nên mình nghĩ không do virus)

Cạc mạng vẫn ngon lành,down vẫn nhanh(cứ đều đều 500-700k/s)

Ai biết bảo mình với nhé

sinkicongchua

híc,mình vừa nói là máy không bị sao mà.chạy các chuơng trình khác hay download thì vẫn vô tư,chỉ có lướt web là chậm thôi

Yong

bạn thử tắt KAV và lướt wed thu xem tốc độ so với lúc bình thường nhưthế nào. remove và cài lại FF xem

thanchet_144

tải bình thường =>đường truyền không sao!

lướt web chậm có khả năng cho máy có vấn đề về phấn mềm,nên xem thử web ban truy cập có nặng ko!và trình duyệt có tiêu tốn nhiều phần cứng ko!kiểm tra xong thì post lên tùy theo tình hình mà xét tiếp

hb_5658

sử dụng:

vào phân system information, chọn phần communication (không nhớ lắm) xem các chương trình kết nối internet và tốc độ download của từng chương trình khi bạn vào web

thường thì các antivirus có chức năng webguard như avira, avg, ... đều chiểm lượng băng thông = trình duyệt web => chậm tốc độ lướt web, nhưng riêng avast vẫn bảo vệ khi lướt web nhưng không chiếm băng thông khi bạn lướt web (tất nhiên trừ lúc nó update )

bạn sẽ nhanh chóng tìm được nguyên nhân gây chậm, xem được tốc độ tải của trình duyệt là bao nhiêu

Torn

bạn chuyển sang xài opera thử đi xem có chậm ko?Nếu chậm thì tìm cách khác giải quyết, máy mình cũng như bạn, xài ff và ie sao chậm mà xài thử trình duyệt khác như opera thì như ngựa

vip_boy_bk

bạn sử dụng các phần mềm cFospeed và sFos Broadband tốc độ lướt Web tăng rất đáng kể

lanhdichoi sử dụng:

vào phân system information, chọn phần communication (không nhớ lắm) xem các chương trình kết nối internet và tốc độ download của từng chương trình khi bạn vào web

thường thì các antivirus có chức năng webguard như avira, avg, ... đều chiểm lượng băng thông = trình duyệt web => chậm tốc độ lướt web, nhưng riêng avast vẫn bảo vệ khi lướt web nhưng không chiếm băng thông khi bạn lướt web (tất nhiên trừ lúc nó update )

bạn sẽ nhanh chóng tìm được nguyên nhân gây chậm, xem được tốc độ tải của trình duyệt là bao nhiêu

Bạn ơi link die rùi, bạn có thể cho mình biết tên phần mềm này được không?

ức chế thiệt vào cái gì cũng lag là sao? :mad: máy mình không có virus scan hết rồi

mà vào bắn CF ping lúc nào cũng 55 >> 66 là sao ???

tức quá tức

vvhiep

chắc do máy xung đột phần mềm với rác của các trình duyệt cũng nên

hoa_moclan

yy8891 chắc do máy xung đột phần mềm với rác của các trình duyệt cũng nên Do cáp bị đứt bác ạ ....

latdat1906

Bạn thử chuyển sang google chrome dùng thử xem sao ?

Và bạn cũng nên kiểm tra lại mây cái dây mạng xem có bị gì không ?

Các chủ đề có liên quan khác