xuyenha_kr

...Một ngày xấu zời, mình cảm giác buồn không tả, tất cả thứ ở trường đều khôg như mong muốn. Mình về nhà, định bật máy tính lên làm mấy ván dota cho khuây khỏa ... Mình lên tầng 3, bước vào phòng, và đến ngồi bên con PC desktop thân yêu. Bật máy lên và 1 chuyện thật kì lạ xảy ra...

...

Mở bài như thế vừa được chưa nhỉ ?

Nói tóm lại là khi gõ 1 phím bất kì trên keyboard thì con chuột bỗng dưng đơ luôn, chuột k di chuyển được nữa mà máy vẫn hoạt động bình thường. Thế mới khó hiểu. Nếu chỉ dùng chuột mà không gõ phím nào trên bàn phím thì không sao. Bây h cứ phải dùng bản phím ảo mệt quá

Mình không nghĩ là bàn phím hỏng, tại vì khi boot máy bàn phím vẫn chạy bt, chỉ có điều là bắt đầu từ khi màn hình đăng nhập vào windows hiện lên thì bàn phím coi như không dùng được, cứ gõ 1 phát là lại có hiện tượng đấy, muốn đánh cái password để vào cũng k xong, chán

Mình nghi ngờ là vừa vô tình tắt ứng dụng quan trọng nào đấy trong Task Manager hay chỉnh nhầm 1 key nào đấy trong Registry

Mà mình cũng không thể vào net được nữa:

Mình vào Device Manager thì thấy thế này: cả driver cho keyboard lẫn cho adapter đều bị lỗi. hình ảnh:

Mọi người cố giúp nha, mình rất cần dùng máy (tất nhiên là có thể dùng bàn phím và kết nối internet )

twin.fish69

Chưa ai bị thế này sao? Đừng khuyên mình là phải cài lại windows đấy

Mình đưa đĩa main vào cài lại driver thì nó vẫn vậy

Mình nghĩ có thể là do chỉnh nhầm trong Regisstry editor, mình thử đưa 1 file .reg ở máy khác vào thì thấy cái lỗi bàn phím lại sửa được. Vậy có ai biết chính xác là mình vừa chỉnh nhầm cái j` không?

Mà nếu repair windows thì có khắc phục được lỗi đấy không?

nhocsieuway24

bạn thử remove driver đi rùi cài lại xem sao!!!!

ấn vào uninstall ấy

rùi thử update driver xem sao!!

chúc bạn thành công!!!!!

nếu không dc thì mình nghĩ bạn nên cài lại windows đi!!!

blackbery18

lightmaria Đây là lỗi mainboard không nhận dc driver.

Nếu theo cách outsider mà vẫn không dc thì tốt nhất là mua cái main mới. đừng xui dại thế, main mình mới mua 2 tháng thôi

MÌnh vừa cài lại driver nhiều lần rồi mà vẫn không được

haido989

Đâu ai xui dại bạn

mình đùa thôi

Mình chắc không phải do lỗi phần cứng đâu. Ở trong môi trường DOS nó vẫn hoạt động bt mà

Thôi mình đành cài lại windows vậy. Mất bao nhiêu chương trình hay, tiếc quá. Cài lại phải ghost luôn mới được, lần trước quên không ghos

Fabio

hehe có le vậy lần sau có động chạm j đến registry thi nên sao lưu nó lại hết!!!!!!!!!

Bickford

Thế ày thfi cài lại windows thui.

Repeair cũng không được thì chịu rồi !

beyeu_anhlove

quocky94 tui cung bj the ne, chiu kho di ban, hoi bi moi tay ti xiu day, hjhj auauau97 Thế ày thfi cài lại windows thui.

Repeair cũng không được thì chịu rồi ! Kubk chan that mọ tay vj ban fjm ao? vkl mấy bác đi đào mộ đấy à

topic từ 2008 rồi cũng không tha

Frewen

Gỡ bỏ Driver cũ ra rùi cài lại Driver xem bạn ơi nếu không được thì cài Windows ở chế độ Repair xem sao

Các chủ đề có liên quan khác