haukieu49

Em có một máy lấy lại của một bạn

Bây giờ e mún làm lại tất cả (xóa tất tần tật những thứ ở trong đó) nói tóm lại là em mún làm nó như máy mới mua ý.

1. Xóa hết cái gì có trong ổ cứng

2. Cài lại windows (hay ghost lại)

bác nào biết không chỉ dùm e với

candy_9

Thì dùng Hiren Boot để format và phân vùng lại ổ cứng.

Bạn có thể dùng bản này

spoon0123 xóa hết những gì trong các ổ đĩa ( trừ ổ c ra), rồi cài lại windows là ok. ko

ý tớ là format rồi định dang lại và phân chia ổ lun cơ

hoangquanpro.new ko

ý tớ là format rồi định dang lại và phân chia ổ lun cơ thì bạn format & tự định dạng lại như mình KẾT thoy .

betruclam2008

Dùng đĩa boot rồi delete toàn bộ phân vùng rồi tạo lại với kích thước mình mong muốn sau đó cài windows hay ghost là tùy bạn.

Gilmer

Không nên phải dùng Hiren's Boot gì cả.

Nếu bạn cài windows 7 thì khi cài đặt,đến đoạn nó hỏi cài windows vào ổ,bạn chọn vào tất cả các ổ và nhấn vào format.

Rồi tiếp tục cài đặt win.

Còn bạn cài windows Xp thì trước khi cài win,bạn format hết các ổ,trừ ổ C,rồi cài win.

Còn bạn muốn phân chia lại ổ thì chỉ có 1 cách là dùng đĩa Hiren's Boot thôi.

Làm cái này hơi lâu một chút đó.

Nếu không muốn để lại dấu tích gì của ổ cứng cũ, bạn dùng dĩa khởi động, dùng một phần mềm xử lý ổ dĩa như pqmagic, hay partionWiza... delete tất cả các phân vùng, sau đó phân chia lại các phân vùng mới theo ý KẾT (thông thường 1 HDD cho chia 4 phân vùng primari, còn phân vùng logical thì bao nhiêu cũng được), format lại các phân vùng tùy theo nhu cầu (cài xp thì format dạng fat32 hay ntfs đều được) nhưng phân vùng cài win7 phải là ntfs, hay khi cài, chương trình cài win7 cũng đòi phải format, còn phân vùng chứa dữ liệu thì dạng nào cũng đươc, muốn biết format các phân vùng theo định dạng nào thì có lợi hại gì, bạn chỉ cần gõ trên goolgle đại khái như sau: thế nào là ntfs...(v..v..) miễn là câu gõ có từ liên quan đến định dạng của phân vùng ổ cứng... và bạn đọc để biết thêm.

Các chủ đề có liên quan khác