Tự nhiên mấy cái trình xem video không hiện hình ảnh chỉ có âm thanh. Mình vừa thử cài lại K-lite codec pack bản mới nhất mà cũng không coi được.

Nó bị chập chập từ tối hôm kia không xem được mà qua nay dậy bật máy lại xem được nhưng tối thì lại không xem được. không biết máy tính bị mắc lỗi gì mong tất cả người chỉ giúp (đã thử vài trình duyệt đều không xem được cả)

Heort

bạn thử cài flashplayer lại xem nhé,cài plugin WMP dành cho firefox xem sao

copywriter_2008

Codec K-Lite Codec Pack đâu liên quan đến trình duyệt. Bạn nên cập nhật Adobe Flash Player (Plugin cho các trình duyệt; Active cho IE).

minhthuy_250890

à ý bạn hiểu nhầm rồi mấy cái trình chơi nhạc và xem video off ấy (WMP, MPC,..)

Hôm nay thử cài đặt bản full k-lite codec pack nhưng chỉ xdem được đúng file video đuôi AVI còn các file video khác không lên hình......

nga_n81

Bạn tải chú em bé xíu này về, click chuột một hai cái là êm liền.

Fix wmp.exe (300.41kb)

thuy_an1104

betixiu Bạn tải chú em bé xíu này về, click chuột một hai cái là êm liền.

Fix wmp.exe (300.41kb)
Vẫn vậy bác ơi (ko hiểu sao có 1 số phim avi không coi được còn đa phần file avi là coi được cả)

không biết có phải do có phần mềm nào xung khắc không các bạn coi thử nhé

keomut_abu

tui cũng bị trường hợp như vậy, i trình xem video không hiện hình ảnh chỉ có âm thanh, thử cài lại K-lite codec pack bản mới nhất mà cũng không coi được.....

---------- Bài thêm lúc 21:41 ---------- Bài trước là lúc 21:37 ----------

chạy Fix wmp.exe rồi, những vẫn không lên hình, chỉ nghe tiếng thôi ??????

nhok4everinlove

Sợ mỗi vợ Đây là lỗi phần cứng. không phải phần mềm

Cách khắc phục:

- Chịu
Không phải lỗi phần cứng...vì phục hồi bằng bản GHOST trước đó ( bản ghost lúc máy ổn định) thì sử dụng lại bình thường hà....? tóm lại là do phần mềm, nhưng là lỗi gì thì chưa tìm được... hỏi trên mấy diễn đàn rồi mà chưa có kết quả....

yeurauxanh

Máy của bạn có sài card đò họa ATI không? Chắc bạn vừa update driver mới nhất! Thử tải driver cũ hơn cài lại xem sao?

Cái này mình cũng từng dính rồi bạn ạ. Không phải do phần cứng gì đâu. Đấy là do lỗi phần mềm K-lite codec. Bạn thử dùng chương trình nào gỡ bỏ hết cái bản K-lite code cũ đi.Sau đó khởi động lại máy. Cài bản mới vào trong phần custom của nó bạn tích vào tất cả các ô . hay có thể dùng VLC,KMP...

Các chủ đề có liên quan khác