honey85vn

Nâng cấp máy tính casio fx-500es lên fx-570es

Với các chức năng của máy tính CASIO FX-500ES chắc hẳn vừa giúp các bạn tính toán nhanh chóng, dễ dàng, chính xác các phép toán ở bậc THCS( lớp 6, 7, 8, 9). Nhưng khi lên bậc THPT thì các chức năng đó có lẻ không thể nào đáp ứng đủ các nhu cầu tính toán của bạn( như đạo hàm, tích phân, tính tổng, chuyển đổi các đơn vị vật lí.v.v). Và bạn đang tự nhủ rằng: Liệu có cách nào có thể nâng cấp máy tính CASIO FX-500ES lên thành FX-570ES vĩnh viễn hay không?

Những băng khoăn, e sợ ấy của bạn giờ đây vừa có câu trả lời thỏa đáng. các bạn chú ý vào các phần sau trong bài này để có được câu trả lời cho mình.

Bạn có thể tự nâng cấp chiếc máy tính CASIO FX-500ES lên thành FX-570ES một cách nhanh chóng, dễ dàng, đơn giản với một số thông tin bạn cần biết như sau:

Khi nâng cấp máy tính bắt buột bạn phải nắp máy và pin ra khỏi máy một cách an toàn. Từ giữa thân mạch máy tính bạn nhìn thấy có các ký hiệu như P0, P1, P2, P3, P4, P5, P6 và các đầu mối nối cần hàn đi kèm( Ở đây bạn chỉ cần chú ý vào P2 và P0). P2 là chức năng hoạt động của máy tính FX-500ES và P0 là chức năng hoạt động của máy tính FX-570ES( bạn có thể kiểm tra điều này bằng cách nhấn liên tiếp ba phim SHIFT + 7 + ON và bấm liên tiếp 5 lần phím SHIFT thì trên màng hình hiển thị:

ROM 018

MODE P2

Press AC

MODE P2 biểu thị máy tính này là máy tính FX-500ES, bạn làm tương tự như trên đối với máy FX-570ES thì trên màng hình bạn cũng nhận được kết quả như vậy, nhưng chữ P2 vừa đổi thành P0).

Việc của bạn lúc này là thay đổi P2 thành P0 trên máy tính( chuyện này rất đơn giản), bạn chú ý vào thân mạch máy tính có một mối hàn ở P2 còn ở các Px thì không. Bạn dùng hàn điện gở bỏ mối hàn ở P2 này đi thay vào đó bạn hàn lại P0 một cách an toàn và chắc chắn. Xong, bạn lắp pin và nắp máy vào máy, bấm phím ON và bấm tiếp phím MODE thì màn hình sẽ cho kết quả như sau:

1: COMP 2: CMPLX

2: STAT 3: BASE-N

4: EQN 5: MATRIX

7: TABLE 8: VECTOR

Điều này có nghĩa rằng máy tính của bạn(FX-500ES) vừa lọt xác trở thành máy FX-570ES một cách trả hảo với các chức năng trả toàn tương tự như máy FX-570ES và không bao giờ bị mất chức năng khi bấm phím ON. Bạn trả toàn có cơ sở khi làm chuyện nâng cấp trên vì theo cách nay nó vừa giúp mình có được chiếc máy FX-570ES từ máy FX-500ES mà không nên phải tốn VNĐ nào cả.

Bây giờ bạn bấm liên tiếp ba phím SHIFT + 9 + 3 + = + = để reset máy tính của minh và để tận hưởng nhửng phút giây ngọt ngào bên chiếc máy tính CASIO FX-570ES mới của mình nhé!.

Một số điều bạn cần chú ý khi nâng cấp:

-Phải đảm bảo an toàn khi mở máy( dùng tua vít 2 chấu loại nhỏ vừa với viên vít của máy tính).

-Dùng hàn điện và chì hàn một cách cẩn thận, nhanh chóng, không được gở bỏ các mối hàn khác ngoại trừ mối hàn ở P2 vì có thể làm hỏng máy.

-Nếu bạn không sử dụng được hàn điện thì có thể đem máy của bạn đến các tiệm sửa chửa điên tử nhờ làm giúp( có lẽ là làm miễn phí).

Một lần nửa mình xin tóm tắc lại các bước chủ yếu như sau:

Bước 1: Tháo nắp máy và pin ra khỏi máy tính.

Bước 2: Dùng hàn điện gở bỏ mối hàn ở P2 thay vào đó hàn lại ở P0.

Bước 3: Lắp pin, nắp máy trở lại như cũ và reset lại máy tính.

Bước 4: Sử dụng máy tính với các chức năng mới.

Bây giờ các bạn vừa biêt câu trả lời cho câu hỏi ở trên chưa? Mình nghĩ là các bạn vừa biết rồi. Mọi thắc mắc xin các bạn lũy ý ở bên dưới để cùng giải đáp.

Chúc các bạn nâng cấp máy tính của mình thành công!

Nguồn: trường trực tuyến

( )

nguyenkhacbinh Nâng cấp máy tính casio fx-500es lên fx-570es

Với các chức năng của máy tính CASIO FX-500ES chắc hẳn vừa giúp các bạn tính toán nhanh chóng, dễ dàng, chính xác các phép toán ở bậc THCS( lớp 6, 7, 8, 9). Nhưng khi lên bậc THPT thì các chức năng đó có lẻ không thể nào đáp ứng đủ các nhu cầu tính toán của bạn( như đạo hàm, tích phân, tính tổng, chuyển đổi các đơn vị vật lí.v.v). Và bạn đang tự nhủ rằng: Liệu có cách nào có thể nâng cấp máy tính CASIO FX-500ES lên thành FX-570ES vĩnh viễn hay không?

Những băng khoăn, e sợ ấy của bạn giờ đây vừa có câu trả lời thỏa đáng. các bạn chú ý vào các phần sau trong bài này để có được câu trả lời cho mình.

Bạn có thể tự nâng cấp chiếc máy tính CASIO FX-500ES lên thành FX-570ES một cách nhanh chóng, dễ dàng, đơn giản với một số thông tin bạn cần biết như sau:

Khi nâng cấp máy tính bắt buột bạn phải nắp máy và pin ra khỏi máy một cách an toàn. Từ giữa thân mạch máy tính bạn nhìn thấy có các ký hiệu như P0, P1, P2, P3, P4, P5, P6 và các đầu mối nối cần hàn đi kèm( Ở đây bạn chỉ cần chú ý vào P2 và P0). P2 là chức năng hoạt động của máy tính FX-500ES và P0 là chức năng hoạt động của máy tính FX-570ES( bạn có thể kiểm tra điều này bằng cách nhấn liên tiếp ba phim SHIFT + 7 + ON và bấm liên tiếp 5 lần phím SHIFT thì trên màng hình hiển thị:

ROM 018

MODE P2

Press AC

MODE P2 biểu thị máy tính này là máy tính FX-500ES, bạn làm tương tự như trên đối với máy FX-570ES thì trên màng hình bạn cũng nhận được kết quả như vậy, nhưng chữ P2 vừa đổi thành P0).

Việc của bạn lúc này là thay đổi P2 thành P0 trên máy tính( chuyện này rất đơn giản), bạn chú ý vào thân mạch máy tính có một mối hàn ở P2 còn ở các Px thì không. Bạn dùng hàn điện gở bỏ mối hàn ở P2 này đi thay vào đó bạn hàn lại P0 một cách an toàn và chắc chắn. Xong, bạn lắp pin và nắp máy vào máy, bấm phím ON và bấm tiếp phím MODE thì màn hình sẽ cho kết quả như sau:

1: COMP 2: CMPLX

2: STAT 3: BASE-N

4: EQN 5: MATRIX

7: TABLE 8: VECTOR

Điều này có nghĩa rằng máy tính của bạn(FX-500ES) vừa lọt xác trở thành máy FX-570ES một cách trả hảo với các chức năng trả toàn tương tự như máy FX-570ES và không bao giờ bị mất chức năng khi bấm phím ON. Bạn trả toàn có cơ sở khi làm chuyện nâng cấp trên vì theo cách nay nó vừa giúp mình có được chiếc máy FX-570ES từ máy FX-500ES mà không nên phải tốn VNĐ nào cả.

Bây giờ bạn bấm liên tiếp ba phím SHIFT + 9 + 3 + = + = để reset máy tính của minh và để tận hưởng nhửng phút giây ngọt ngào bên chiếc máy tính CASIO FX-570ES mới của mình nhé!.

Một số điều bạn cần chú ý khi nâng cấp:

-Phải đảm bảo an toàn khi mở máy( dùng tua vít 2 chấu loại nhỏ vừa với viên vít của máy tính).

-Dùng hàn điện và chì hàn một cách cẩn thận, nhanh chóng, không được gở bỏ các mối hàn khác ngoại trừ mối hàn ở P2 vì có thể làm hỏng máy.

-Nếu bạn không sử dụng được hàn điện thì có thể đem máy của bạn đến các tiệm sửa chửa điên tử nhờ làm giúp( có lẽ là làm miễn phí).

Một lần nửa mình xin tóm tắc lại các bước chủ yếu như sau:

Bước 1: Tháo nắp máy và pin ra khỏi máy tính.

Bước 2: Dùng hàn điện gở bỏ mối hàn ở P2 thay vào đó hàn lại ở P0.

Bước 3: Lắp pin, nắp máy trở lại như cũ và reset lại máy tính.

Bước 4: Sử dụng máy tính với các chức năng mới.

Bây giờ các bạn vừa biêt câu trả lời cho câu hỏi ở trên chưa? Mình nghĩ là các bạn vừa biết rồi. Mọi thắc mắc xin các bạn lũy ý ở bên dưới để cùng giải đáp.

Chúc các bạn nâng cấp máy tính của mình thành công!

Nguồn: trường trực tuyến

( ) hay nhá !!!

Thanks !!!

Mình kũng rất hay phá mạch điện tử , mod điện thoại... mà chưa pít vụ này !!!

THanks PRo !!

nghbac

ngày trước chỉ biết câu phím ra làm phím ngoài để tính toán tích phân với cả mấy chức năng khác. giờ mới biết được cái này đó. thank nhé

Lanny

chia buồn trước vs các bạn là thủ thuật này mình vừa áp dụng thành công cho máy 500ES ( nhưng chỉ vs máy đời cũ thui)

loại mới ra hok áp dụng được

chuk may mắn naz!

cách nhận dạng cũng dơn giản

máy đời cũ bao giờ chả "xù" hơn

bạn lật mặt sau máy ra coi xem trog ô tròn là chữ A hay B

cam đoan nếu là A thì "nâng cấp " OK

B thì hok đảm bảo

do 2 cái mạch khác nhau nhìu

nhà sản xuất khôn lắm

lamthikhanhly

Mình mua luôn 570ES rồi nên cũng không cần cái này nữa !

DÙ sao nhìn bè ngoài máy 570 cũng đẹp hơn máy 500 đúng ko!

Hồi trước mình cũng phá mạch máy 500MS để thêm cho nó 2 chức năng Tích phân và đạo hàm chỉ với 2 công tắc gắn mạch mới !

Khá tiện lợi và không hề có nguy hiểm gì !

Cách này chắc cũng thế, không có hại gì đâu !

Máy mình ở đằng sau ghi là B mở ra thì thấy CP1,...CP0,...CP2,...CP3 vậy có nâng cấp được không vậy ^^. Mình mua hơn 1 năm mj' rùi á

secret_spy2710

cowboy9892 Mình mua luôn 570ES rồi nên cũng không cần cái này nữa !

DÙ sao nhìn bè ngoài máy 570 cũng đẹp hơn máy 500 đúng ko!

Hồi trước mình cũng phá mạch máy 500MS để thêm cho nó 2 chức năng Tích phân và đạo hàm chỉ với 2 công tắc gắn mạch mới !

Khá tiện lợi và không hề có nguy hiểm gì !

Cách này chắc cũng thế, không có hại gì đâu ! tui có máy 500ms nhưng không biết mod mạch, bạn chỉ tui đi?

1176411_294

Làm cái này, mấy nút bấm cũng ở vị trí tương tự như 570ES hả mấy bác ???

---------- Bài thêm lúc 15:37 ---------- Bài trước là lúc 13:40 ----------

Làm cách này đơn giản hơn các bạn nè, em vừa test. Đảm bảo OK 100%

CÁCH NÂNG CẤP MÁY FX-500ES THÀNH FX-570ES

Trước đây mình vừa đọc cách nâng cấp máy 500ES lên 570ES ở nhiều diễn đàn khác nhưng cách làm này rât nguy hiểm vì có thể gây hỏng máy tính,nay mình xin chỉ dẫn các bạn một cách khác có hiệu quả rất tốt mà lại không làm hỏng máy tính.

− Chuẩn bị : tua vít,bút chì(loại ngòi to 2B chứ không phải bút chì kim)

−Các bước tiến hành:

+Bước 1: dùng tua vit vặn ốc phía sau để tháo máy,bỏ pin ra ngoài. Từ giữa thân mạch máy tính bạn nhìn thấy có các ký hiệu như P0, P1, P2, P3, P4, P5, P6 và các đầu mối nối cần hàn đi kèm. Ở đây bạn chỉ cần chú ý vào P2 và P4). P2 là chức năng hoạt động của máy tính FX-500ES.

+Bước 2 : Bạn chú ý vào thân mạch máy tính có một mối hàn ở P2 còn ở các Px thì không. Bây giờ bạn hãy dùng bút chì tô vào phần khe kim loại ở P4 để làm mạch kín lại.Có thể 1 số bạn dùng mỏ hàn rồi hàn vào khe kim loai ở P4 cũng được nhưng hơi mạo hiểm.Nếu tô chì sai vị trí thì bạn dùng khăn mềm lau đi chứ không dùng tẩy bút chì.

+Bước 3 : Lắp pin vào máy,lắp lại ốc.Sau đó bật máy lên là OK.

Tác giả : Nguyễn Đình Cường

Trahern

chuotconkoiu liệu có an toàn không vậy.......... An toàn mà bạn mình thử rồi.

---------- Bài thêm lúc 15:45 ---------- Bài trước là lúc 15:45 ----------

DhAn Làm cái này, mấy nút bấm cũng ở vị trí tương tự như 570ES hả mấy bác ???

---------- Bài thêm lúc 15:37 ---------- Bài trước là lúc 13:40 ----------

Làm cách này đơn giản hơn các bạn nè, em vừa test. Đảm bảo OK 100%

CÁCH NÂNG CẤP MÁY FX-500ES THÀNH FX-570ES

Trước đây mình vừa đọc cách nâng cấp máy 500ES lên 570ES ở nhiều diễn đàn khác nhưng cách làm này rât nguy hiểm vì có thể gây hỏng máy tính,nay mình xin chỉ dẫn các bạn một cách khác có hiệu quả rất tốt mà lại không làm hỏng máy tính.

− Chuẩn bị : tua vít,bút chì(loại ngòi to 2B chứ không phải bút chì kim)

−Các bước tiến hành:

+Bước 1: dùng tua vit vặn ốc phía sau để tháo máy,bỏ pin ra ngoài. Từ giữa thân mạch máy tính bạn nhìn thấy có các ký hiệu như P0, P1, P2, P3, P4, P5, P6 và các đầu mối nối cần hàn đi kèm. Ở đây bạn chỉ cần chú ý vào P2 và P4). P2 là chức năng hoạt động của máy tính FX-500ES.

+Bước 2 : Bạn chú ý vào thân mạch máy tính có một mối hàn ở P2 còn ở các Px thì không. Bây giờ bạn hãy dùng bút chì tô vào phần khe kim loại ở P4 để làm mạch kín lại.Có thể 1 số bạn dùng mỏ hàn rồi hàn vào khe kim loai ở P4 cũng được nhưng hơi mạo hiểm.Nếu tô chì sai vị trí thì bạn dùng khăn mềm lau đi chứ không dùng tẩy bút chì.

+Bước 3 : Lắp pin vào máy,lắp lại ốc.Sau đó bật máy lên là OK.

Tác giả : Nguyễn Đình Cường Cách này là nâng cấp vĩnh viễn hả bạn.

biyun_xiaolin

rac1 An toàn mà bạn mình thử rồi.

---------- Bài thêm lúc 15:45 ---------- Bài trước là lúc 15:45 ----------

Cách này là nâng cấp vĩnh viễn hả bạn. Hic, mình không biết nữa, mình cũng mới nâng cấp lên, lúc bấp shift + 7 + on thì nó báo MODE P? .... pó tay

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
J Một số giải pháp nâng cao hiệu quả nâng cao sử dụng vốn lưu động ở nhà máy bánh kẹo cao cấp Hữu Nghị Công nghệ thông tin 0
T Một số giải pháp nâng cao hiệu quả sử dụng vốn lưu động tại nhà máy bánh kẹo cao cấp Hữu Nghị Luận văn Kinh tế 0
F Nâng cấp máy server lên làm Domain Controller Tài liệu chưa phân loại 0
C Nâng cao khả năng thắng thầu trong hoạt động dự thầu cung cấp máy móc thiết bị tại Công ty cổ phần D Tài liệu chưa phân loại 0
T Bước đầu đánh giá dự án xây dựng nhà máy nước Hòa Bình nhằm nâng cao công tác quản lý hệ thống cấp n Tài liệu chưa phân loại 0
G Sửa chữa, nâng cấp và cài đặt máy tính xách tay tập 2 part 7 Công nghệ thông tin 0
T Hướng dẫn kỹ thuật lắp ráp - cài đặt nâng cấp và bảo trì máy vi tính đời mới part 8 Công nghệ thông tin 0
G Hướng dẫn kỹ thuật lắp ráp - cài đặt nâng cấp và bảo trì máy vi tính đời mới part 6 Công nghệ thông tin 0
C Sửa chữa, nâng cấp và cài đặt máy tính xách tay tập 2 part 8 Công nghệ thông tin 0
F Hướng dẫn kỹ thuật lắp ráp - cài đặt nâng cấp và bảo trì máy vi tính đời mới part 7 Công nghệ thông tin 0

Các chủ đề có liên quan khác