any_8x

Mới đây thì mình được người thân gửi cho cái laptop Ram 3G nhưng không biết lên bắc mạng hay là dùng cái USB 3g.

Ai vừa sử dụng thì so sánh giúp mình.Do mới lần đầu có máy ở nhà nên mình cũng chẳng biết gì nhiều.Lên mạng đọc thì thấy USB 3G gì đó cho gọi điện hay gửi tin nhắn gì đó nhưng mạng Internet có thật sự tốt không mình cũng không rõ.Còn cái ADSL thì phải tốn cước là bao nhiêu trước tổng cộng để có thể hòa mạng.Nghe nói có nhiều cách hòa mạng cho ADSL trong đó mình được biết có 1 số cái là " Mạng giáo viên " , "Mạng cho sinh viên" gì đó.Có thật là thế thì mình cũng xin các bạn chỉ dẫn kĩ càng cho mình nhé.Nếu mình có nói gì khó hiểu thì bạn có thể nói thẳng để mình sửa.Đừng dùng những lời chửi bới nhé.Thank nhìu

hoang_thu_phong

nhoclove332 Mới đây thì mình được người thân gửi cho cái laptop Ram 3G nhưng không biết lên bắc mạng hay là dùng cái USB 3g.

Ai vừa sử dụng thì so sánh giúp mình.Do mới lần đầu có máy ở nhà nên mình cũng chẳng biết gì nhiều.Lên mạng đọc thì thấy USB 3G gì đó cho gọi điện hay gửi tin nhắn gì đó nhưng mạng Internet có thật sự tốt không mình cũng không rõ.Còn cái ADSL thì phải tốn cước là bao nhiêu trước tổng cộng để có thể hòa mạng.Nghe nói có nhiều cách hòa mạng cho ADSL trong đó mình được biết có 1 số cái là " Mạng giáo viên " , "Mạng cho sinh viên" gì đó.Có thật là thế thì mình cũng xin các bạn chỉ dẫn kĩ càng cho mình nhé.Nếu mình có nói gì khó hiểu thì bạn có thể nói thẳng để mình sửa.Đừng dùng những lời chửi bới nhé.Thank nhìu RAM 3Gb hay USB 3g. Cái gì nó cũng có 2 mặt cả bạn ak. Tùy theo nhu cầu sử dụng mà dùng cái nào cho thích hợp.

-Dùng nhiều khi di chuyển, đi công tác......3G

-Dùng để tải nhiều.....ADSL

-Dùng để tải vài trăm GB....Cáp quang

Nếu dùng ADSL thì có nhiều gói cho bạn lựa chọn cũng như nhiều nhà cung cấp...vnpt, fpt, viettel...

Hình như gói rẻ nhất của VNPT (gói basic) 165k/tháng (Gồm VAT) trọn gói nhé. tốc độ ỗn định khi chơi game, nghe nhạc xem phim online. 180kb~220kb

Hiện tại đối với D-com viettel cung cấp gói 120k/tháng xài không giới hạn lưu lượng nhưng tốc độ rùa. 30k/s nghe nhạc ổn định, lướt web nhanh nếu biết cách...

Chúc bạn sớm tìm được giải pháp cho mình

Thân chào!

Nếu bạn truy cập internet mà chỉ để chat hay thường xuyên đi xa thì dùng 3G vì nó gọn

Còn lướt web tốc độ cao hay download phần mềm , phim ảnh thường xuyên thì nên dùng ADSL

bin_nhok

tùy theo nhu cầu sử dụng mà chọn thôi. down nhiều mà chọn 3G thì có vấn đề

quynhhoa244

Như mình vừa hỏi.Nếu ADSL thì mạng của ai là tốt và giá cả hợp lý nhất?Cài đặt có phải chờ lâu không.Vì đây là lần đầu nên mình cần hỏi nhiều để có kinh nghiệm.

Các chủ đề có liên quan khác