yenbai_net

Em đang dùng máy in ML 1660 của SamSung. Hôm nọ đang dùng thì nó báo thế này (màu đèn chuyển từ màu xanh lá mạ sang màu đỏ)

Sau đó em click chuột vào ô Troubleshooting Guide thì nó dẫn đến 1 file của Samsung trong ổ C, trong đoạn văn đó thì viết nhiều lắm, nhưng em thấy có dòng "Replacing the toner cartridge". Sau đó em lên mạng tìm thông tin thì có kết quả là có trang thì bảo là hỏng hộp mực và phải thay hộp mực; có trang nói là hỏng chip gì đó...."Vậy hôm nay viết thắc mắc này mong các Pro xem cho và đưa ra ý kiến để em còn biết đường đi sửa?

Dưới là file word thông báo của Samsung, file này chính là file được chạy khi em click chuột vào Troubleshooting Guide.

thanks

Reade

hieuscortion Trường hợp này bạn cần Reset Chip của nó lại là OK. Nhưng Reset chip như thế nào ạ? bác có thể chỉ dẫn em cụ thể được không?

Bạn xem thêm tại đây :

hay ( có chỉ dẫn Reset = cách đấu chân Chip)

Với phần mềm thì bạn dùng soft này : ( chưa test virus,bạn kiểm tra dùm mình trước khi dùng nhé)

tranhientram

Với phần mềm thì bạn dùng soft này : ( chưa test virus,bạn kiểm tra dùm mình trước khi dùng nhé)
Link này không down được bác ạ?

Em thấy vấn đề này khó quá chứ, ngay cả link trên google mà em thấy vẫn chẳng thu được gì. Nản thật.

Baran

hian Link này không down được bác ạ?

Em thấy vấn đề này khó quá chứ, ngay cả link trên google mà em thấy vẫn chẳng thu được gì. Nản thật. đối với vần đề kỹ thuật này tốt nhất bạn nên đem ra tiệm, không nên tự ý làm vì có thể gây ra lỗi chip, dẫn đến tình trạng hư luôn mạch và thay hộp mực mới. giá reset khoảng từ 70 đến 150 tùy nơi.

thanh_thuong_tt

vâng, chắc phải như vậy thôi ạ. Chứ em chẳng hiểu gì về reset chip hay thế nào cả!!!

thanks

Các chủ đề có liên quan khác