Roxbury

các bạn ơi, em mới cài windows XP Sp3 vào máy. Nhưng sao mỗi lần em lỡ tắt máy đôt ngột, sau đó restart thì lại không có thông báo check disk. Mà có thì nó cũng đen ngòm màn hình, chả thấy j` cả

Vậy là sao hả các pác

mikadosidibee các bạn ơi, em mới cài windows XP Sp3 vào máy. Nhưng sao mỗi lần em lỡ tắt máy đôt ngột, sau đó restart thì lại không có thông báo check disk. Mà có thì nó cũng đen ngòm màn hình, chả thấy j` cả

Vậy là sao hả các pác Thế có phải sau quá trình ấy thì vào windows bình thường không ?

Nếu có thì không sao.

Nếu không thì cho đĩa vào repeair thử xem.

hay bạn thử up hinh lên cho tất cả người tiện giúp đỡ.

comub_myblog

hix, pác ơi, sau khi chạy cái Windows XP mà có mấy cọc xanh2 ấy, Là nó đen ngòm màn hình luôn, lần nào cũng thế, em chả biết thế nào mà lần .

Khi mà restart đột ngột thì em nghĩ là nó có Check Disk đấy anh ạ, vì chờ 1 lúc thì vẫn vào bt ^^!. Nhưng mà nhiều lần, đợi lâu quá, em nghĩ hư windows nên cài lại. Anh có cách nào giúp em hiện bảng check disk không?

rock_crystal

^^ đến cái cọc xanh còn chưa vào được thì check gì .

Phương pháp bây h bạn nên ghost hay cài lại windows (Sorry mình không biết cách khác) Vì repair nó sẽ cho ra 1 đống rác .

Sau đó lấy đĩa HR xem HDD có lỗi không mà sửa

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Dạy học phát hiện và sửa chữa sai lầm trong giải toán hình học không gian cho học sinh trung học phổ Luận văn Sư phạm 0
G Phân tích chi phí lợi ích của việc thực hiện quy hoạch duy trì và phát triển không gian xanh thủ đô Luận văn Kinh tế 0
D Phân tích đánh giá hiệu quả của một số thuật toán phát hiện ảnh giấu tin trong miền không gian Công nghệ thông tin 0
G Hình ảnh Hàng không Việt Nam trên báo chí hiện nay Văn học 0
T Đánh giá hiện trạng môi trường không khí huyện Thanh Oai (Hà Nội) và đề xuất giải pháp bảo vệ Khoa học Tự nhiên 0
T Nghiên cứu hiện trạng và dự báo sự thay đổi môi trường không khí và nước huyện Đại Từ đến năm 2020 Môn đại cương 0
P Phân tích và đánh giá hiện trạng ô nhiễm môi trường không khí tỉnh Lạng Sơn Khoa học Tự nhiên 0
M Quản lý hoạt động đào tạo tại Viện Khoa học Hàng không trong bối cảnh hiện nay : Luận văn ThS. Giáo Luận văn Sư phạm 0
T Những người không được quyền hưởng thừa kế theo quy định của pháp luật hiện hành : Luận văn ThS. Luậ Luận văn Luật 0
S Nghiên cứu hiện tượng không đối xứng của “多” và “少” trong tiếng Hán hiện đại (Đối chiếu với tiếng Vi Ngoại ngữ 0

Các chủ đề có liên quan khác