Wichamm

Mấy bạn cho mình hỏi sao cứ mở máy lên là nó hiện lên bảng Found New Hardware Wizard .Khi mình bấm next thì nó hiện lên bảng Files needed,nội dung mình đọc thì thấy nó ghi The file "ialmnt5.sys" on Intel(R) Graphics Media Accelerator Drivers is needed

Type the path where the file is located,and then click OK,còn trong khung copy files from thì có dòng chữ c:\drivers\display\intel\.\Intel_830_915.Mình không muốn tắt máy để khi mở máy thì hiện lên lỗi nhưng Stand by trong start lại mờ đi không có,chỉ có turn off và restart,từ ngày mình bị lỗi trên mình thấy máy khá lag có bạn nào giúp mình với mình sợ cứ đà này máy hư quá,nếu biết thì chỉ cặn kẽ nhé mấy bạn

nh0c_kute_112

mình cũng bị vậy rồi rất đơn giản o máy bạn bị thiếu driver của 1 cái gì đó. bạn hãy nhớ lại xem dạo này có cài thêm phần cứng gì mới không(card màn hình hay card âm thanh chẳng hạn) nếu không nhớ bạn nhấp phải vào computer và chọn manage.

Ở cửa sổ hiện ra bạn nhấp vào device manager có dấu màu vàng ở chỗ nào. có thể xem được bằng Unknown Device Identifler,download ở đây:

nó sẽ scan phần cứng và giúp bạn kiếm driver

hay bạn vào đây dow cái drive này về cài xem nhé

---------- Bài thêm lúc 16:47 ---------- Bài trước là lúc 16:47 ----------

cái drive nè nếu bạn xài xp dow tại đây

---------- Bài thêm lúc 16:51 ---------- Bài trước là lúc 16:47 ----------

nếu không xài xp thì qua topic này xem có bản nào phù hợp không nhé

---------- Bài thêm lúc 16:54 ---------- Bài trước là lúc 16:51 ----------

à quên lỗi trên là do bạn thíu file ialmnt5.sys trong bộ drive Intel(R) Graphics Media Accelerator Drivers nên bị thế

Các chủ đề có liên quan khác