Tình hình là mình đang xài mạng VNPT mà có cái modun zyxel của FPT ngày xưa, cái này có nhiều cổng hơn cái của VNPT vì vậy mình mún cấu hình lại cho nó để xài được mạng VNPT, vừa tham khảo các bài viết trên mạng vd bài nhưng không hiẻu sao mà làm không được. Khi mình từ cửa sổ trình duyệt gõ 192.168.1.1 thì nó login vào và nó ra trang

Không biết có bạn nào gặp trường hợp tương tự trên không thì giúp mình với. Thank tất cả tất cả người

Admon

Ở đằng sau modem có nút reset đó, bạn thử reset lại xem, rồi cấu hình lại modem, nhưng phải nhớ username, password của modem và line nha(username modem: admin; pass: 1234).Thân

vannho2610

Bác tìm chỗ có chữ Wlan remod cai User and Pass cũ và nhập User cùng Pass của mình vào resta lại moded thế là xong

dungnv8408_ict

bạn phải có use và pass của nha cung cấp mạng...làm như cái bài viết đó..còn cái dòng VCL bạn đánh số 32..chúc thành công

bạn reset lại modem ở cái lỗ nhỏ đằng sau ý, lấy cái j đó chọc vào đợi 1 lát là dc, nhap pass mặc định là 1234 sau đó vào config lại theo tài khoán vnpt của bạn mình cũng đang dùng modem này cho mạng vnpt

hai_1312

chung chung wa.hướng dẫn người ta kĩ một tí thì tốt hơn.những người vừa sử dụng modem này ý.có hình ảnh thì tuyệt.

cái này mình cũng chưa gặp qua bao giờ

di_vui_ve

Bạn phải reset modem lại và login bằng pass 1234 thì mới vào được modem mà cấu hình chứ. cái hình cảu bạn chắc là mới gõ 192.168.1.1 rồi không nhập pass mà enter thẳng lun rồi.

thanhnha0805

Ban phai co user av pass cua nha mang cap ban thi ban moi voa reset dc.vj cai modem cu cua ban da an cấu hình ip của fpt nên bạn bắt buộc phải reset lại mới dùng được mạng VNPT có gì bạn alo mình Mr Trường 0979074827

haphuong31_ptit

Trước hết bạn lấy cái tăm chọc vào cái lỗ nhỏ đằng sau modem giữ khoảng 2' rồi rút dây cắm modem ra để nó rs lại.Rồi tiếp đó bạn đăng nhập modem bằng pass là 1234,sau đó nó sẽ hỏi bạn có đổi pass không nếu đổi thì đánh vào rồi enter.

Sau đó bạn vào network~~>wan~~>internet connection.

Ở ô use & pas bạn điền mã hợp đồng và mật (an ninh) khẩu vừa đăng kí với nhà cung cấp.

VCI & VPI: VPI = 0, VCI = 32 hay VPI = 0, VCI = 35 có thể còn tùy theo vùng nữa sau đó ấn apply đợi khoảng 5-7s đến gần phút là có mạng.

dung_hanh

mycom Ở đằng sau modem có nút reset đó, bạn thử reset lại xem, rồi cấu hình lại modem, nhưng phải nhớ username, password của modem và line nha(username modem: admin; pass: 1234).Thân vừa thử làm như vậy rồi mà k được bạn ah
baphjpr0 Bác tìm chỗ có chữ Wlan remod cai User and Pass cũ và nhập User cùng Pass của mình vào resta lại moded thế là xong vừa thử làm như vậy rồi mà k được bạn ah
anhtrung1991 bạn phải có use và pass của nha cung cấp mạng...làm như cái bài viết đó..còn cái dòng VCL bạn đánh số 32..chúc thành công vừa thử làm như vậy rồi mà k được bạn ah
hoangtrongminhdu chìa khóa nào thì ổ đó chứ ham gì 2 cái moden mà nhọc công thế wonderboy_188 bạn reset lại modem ở cái lỗ nhỏ đằng sau ý, lấy cái j đó chọc vào đợi 1 lát là dc, nhap pass mặc định là 1234 sau đó vào config lại theo tài khoán vnpt của bạn mình cũng đang dùng modem này cho mạng vnpt vừa thử làm như vậy rồi mà k được bạn ah
huongga45 chung chung wa.hướng dẫn người ta kĩ một tí thì tốt hơn.những người vừa sử dụng modem này ý.có hình ảnh thì tuyệt.

cái này mình cũng chưa gặp qua bao giờ vừa thử làm như vậy rồi mà k được bạn ah
haduydu Bạn phải reset modem lại và login bằng pass 1234 thì mới vào được modem mà cấu hình chứ. cái hình cảu bạn chắc là mới gõ 192.168.1.1 rồi không nhập pass mà enter thẳng lun rồi. vừa thử làm như vậy rồi mà k được bạn ah
quangtruongpc Ban phai co user av pass cua nha mang cap ban thi ban moi voa reset dc.vj cai modem cu cua ban da an cấu hình ip của fpt nên bạn bắt buộc phải reset lại mới dùng được mạng VNPT có gì bạn alo mình Mr Trường 0979074827 ok tối mình gọi bạn nhé
55248088 Trước hết bạn lấy cái tăm chọc vào cái lỗ nhỏ đằng sau modem giữ khoảng 2' rồi rút dây cắm modem ra để nó rs lại.Rồi tiếp đó bạn đăng nhập modem bằng pass là 1234,sau đó nó sẽ hỏi bạn có đổi pass không nếu đổi thì đánh vào rồi enter.

Sau đó bạn vào network~~>wan~~>internet connection.

Ở ô use & pas bạn điền mã hợp đồng và mật (an ninh) khẩu vừa đăng kí với nhà cung cấp.

VCI & VPI: VPI = 0, VCI = 32 hay VPI = 0, VCI = 35 có thể còn tùy theo vùng nữa sau đó ấn apply đợi khoảng 5-7s đến gần phút là có mạng. vừa thử làm như vậy rồi mà k được bạn ah

Các chủ đề có liên quan khác