longhomieu2006

Hôm trước mình có nghe một anh bạn học về CNTT nói là: "chẳng có cái gì phá máy bằng chuyện download nhiều, máy nào download nhiều thì nó chậm hơn nhiều...."

Vậy bác nào có cơ sở để giải thích không ạ? Mình hỏi vì mình là người download rất nhiều thứ: phim, ảnh, phần mềm... cứ bật máy là cho nó tự download và sau khi nghe anh bạn học CNTT như thế thì mình thấy sợ sợ hơn trong chuyện sử dụng máy để download.

Giải quyết giùm mình nhé!!!

haiga9109

Download thì ngốn băng thông, ngốn băng thông thì người khác bực, người khác bực thì cãi nhau, cãi nhau thì phá máy, phá máy thì hỏng

Download nhiều thì phân mảnh nhiều,phân mảnh nhiều thì chạy chậm đi,chạy chậm đi thì chống phân mảnh,chống phân mảnh xong thì máy như bt.

9_7

download thì cũng không ảnh hưởng đến máy là mấy khi download thì máy có vẽ chạy hơi chậm, nhưng khi download xong thì máy sẽ trở về trạng thái bình thường. chỉ sợ không đủ sức mà download thôi.

pe.kull

Chém gió đấy mà down bét nhè chả sao đâu, chủ yếu down cái gì và cài cái gì mới quan trọng

chắc bạn đó ý nói down nhiều khiến hdd làm chuyện liên tục, ghi ghi chép chép, rồi làm ra (tạo) ra nhiều file rác, chiếm dung lượng ổ đĩa, rồi khi download cũng ngốn ram các thứ ------> nói chung là chậm đi

thật ra, không download thì các công chuyện khác, công chuyện nào chả làm chậm máy

Câu trả lời cho bạn đây.
ChanhEp Download thì ngốn băng thông, ngốn băng thông thì người khác bực, người khác bực thì cãi nhau, cãi nhau thì phá máy, phá máy thì hỏng

Download nhiều thì phân mảnh nhiều,phân mảnh nhiều thì chạy chậm đi,chạy chậm đi thì chống phân mảnh,chống phân mảnh xong thì máy như bt.

talasomot

Trời ơi chắc nó hù chứ ? Tớ một ngày down trung bình 10 g có làm sao đâu ? Đừng nghĩ nó học CNTT mà sợ nó à ? Ơ xóm mình có mấy đứa học lập trình viên quốc tế Aptech cư ấm oái xuốt ngày lúc thì máy nó không kêu , lúc không vào đươc yahoo, không tắt được máy , ... đừng có sợ nhé ! Thân

huonglan4932bis

Down nhiều mà hỏng máy thì máy của tất cả người trên đây hỏng hết rồi đâu còn ngồi đây mà trả lời bạn

bosu_3057

bombdaika Down nhiều mà hỏng máy thì máy của tất cả người trên đây hỏng hết rồi đâu còn ngồi đây mà trả lời bạn hihi, bác này nói được đấy.

hi, Thank các bác.

Mình cũng không rõ cái đó nên khi nghe vậy thì cũng thấy chẳng dám dow nhiều như trước. Thằng bạn nó nói thế thì ý nó bào là: cùng thời (gian) gian để down và cùng thời (gian) gian sử dụng máy(công suất cũng gần tối đa) thì chuyện down nó sẽ làm ảnh hưởng đến máy hơn là chuyện chỉ sử dụng máy.

Còn bác ChanhEp
ChanhEp Download thì ngốn băng thông, ngốn băng thông thì người khác bực, người khác bực thì cãi nhau, cãi nhau thì phá máy, phá máy thì hỏng

Download nhiều thì phân mảnh nhiều,phân mảnh nhiều thì chạy chậm đi,chạy chậm đi thì chống phân mảnh,chống phân mảnh xong thì máy như bt. nếu chỉ thế này thì đúng là thằng bạn nó hơi nhầm, giờ có chuyện gì thì pải nhờ các Pro giúp chứ không pải lúc nào cũng nghe trả toàn thằng bạn được.

hichic.

tieuquy_h1k

hian

Mình cũng không rõ cái đó nên khi nghe vậy thì cũng thấy chẳng dám dow nhiều như trước. Thằng bạn nó nói thế thì ý nó bào là: cùng thời (gian) gian để down và cùng thời (gian) gian sử dụng máy(công suất cũng gần tối đa) thì chuyện down nó sẽ làm ảnh hưởng đến máy hơn là chuyện chỉ sử dụng máy. ý mợ này chắc là dùng chuyện khác , công suất full thì kô ghi j vào ổ chăng =.= mợ này học trg nào thế =.=

bạn ý có nói rõ là tại sao lại thế kô , hay cứ chém thế cho vui

Nếu tính kĩ , so đo chi ly thì bạn ý cũng có 1 phần đúng :

+ Cắm máy down ~> ổ bị ghi liên tục , nhưng cpu,ram , ... các thứ khác hoạt động ở mức bình thường , chỉ tăng cao nhất lúc ghép lại file (lúc này có thể tính = lúc sử dụng full hiệu năng)

+Dùng full hiệu năng của máy = đọc , ghi liên tục cả vào hdd,ram; cpu,gpu kéo full

+Dùng full hiệu năng của máy (kô ghi vào hdd) = đọc , ghi liên tục vào ram; cpu,gpu kéo full

~> cắm máy down nhiều thì chỉ ảnh hưởng lớn nhất đến hdd thôi , nên chuyện bạn của bạn bảo là hại nhất thì kô trả toàn đúng