Mình là nạn nhân của chuyện kinh doanh này, ở đây mình không bình phầm hay chỉ trích ai.

Mình chỉ muốn chỉ cho các bạn thấy sự thật sau những cái key windows được bán ra.

Tất cả những điều mình sắp nói, đều là những thứ mình vừa mẩ rất nhiều thời (gian) gian nghiên cứu.

Nguồn key ở VN ta chủ yếu được lấy từ tài khoản Technet và MSDN của Microsoft, những tài khoản này được hacker trên thế giới hack về và rao bán trên các website chuyên ngành hack với giá khá là rẻ so với giá mà chủ nhân thật sự của tài khoản phải trả. Bạn thử so sánh xem, người chỉ của nó vừa phải bỏ ra 699$ để làm ra (tạo) tài khoản và bạn mua lại tài khoản đó với giá vẻn vẹn 10-30$ sự chênh lệch quá lớn phải không. Đó là nguồn key chính ở VN ta và mình phải nói là nguồn key này rất là chất lượng, khi lấy được key thì key đó sẽ không bao giờ bị khóa hay hỏng cả. Và trong tài khoản Technet không chỉ có key win, bên trong nó có key của tất cả các phần mềm mà Microsoft sản xuất như office, vistual studio…..

Đến giờ các bạn vừa hiểu được những key windows mà mua có nguồn gốc như thế nào rồi chứ.

Bây giờ mình tiếp tục nói về hình thức bán của những key này. Những người bán key chỉ phải bỏ ra một khoản vốn tướng đối nhỏ khoảng 20$ trở lên để mua tài khoản Technet, MSDN về. Và công chuyện kinh doanh bắt đầu.

Đầu tiên là rao bán trên mạng, những người có nhu cầu mua bắt đầu để ý đến nhưng do sự thận trọng khi giao dịch qua mạng mà số khách hang chỉ dừng lại ở mức chấp nhận được. Với số khách chỉ ở mức như vậy thì không thể thu hồi vốn nhanh được. Những người bán key bắt đầu giảm giá. Hồi trước thì tầm 150K giờ thì theo mình thấy chỉ còn 50K. Nhưng các bạn hãy nghĩ xem với giá 50K/key thì người bán lấy đâu ra lãi mà đầu tư tiếp. Với giá 150K thì người mua có thể tạm yên tâm với cái key mình mua, 1 kay có 10 lần dùng và chỉ có bạn dùng 10 lần đó. Mà mình quên mất 1 tài khoản Technet chỉ có 5 key windows các loại. Nào giờ các bạn nghĩ xem với giá bán là 50K/key thì 1 key sẽ được xử lý như thế nào. Người bán sẽ bán những key đó có ít nhất 2 người vậy là trung bình mỗi người dùng 5 lần, đấy chỉ là những người có chút lương tâm. Còn có những người bán nhiệt tình đến mức bán cho hơn 10 người và thật đen đủi vì mình là người thứ 11. Mình hí hửng là mua được key windows giá rẻ chất lượng tốt, vì windows mình dùng từ trước đến nay đều là windows lậu. Khi mua được key về, mình sung sướng vô cùng, cài lại windows ngay và xài cái key đó để active. Nhưng cái key đó khi dùng lại không active được win. Mình Phần mềm lại ngay cho người bán, ngay khi mình đề cập về chuyện key không dùng được thì dường như người đó mất tiêu đi đâu. Mình BUZZ liên tục nhưng không có hồi âm. Lúc đó thì mình biết là mất trước oan rồi. Rất tức nhưng chẳng là được gì, chỉ biết viết những dòng này thông báo cho các bạn sắp có ý định mua key windows nên cẩn thận đừng tin vào những lời rao bán rất hay và cái giá rẻ đến không ngờ. Nếu thật sự có nhu cầu các bạn có thể mua ở những chỗ khác với cái giá cao hơn 100k/key với cái giá đó các bạn có thể yên tâm với cái key mình mua.

Làm sao bạn biết là có thể yên tâm với những key 100k trở lên?????

Họ vừa gian dối thì thiếu gì cách

Trên ketnooi.com/forum có những thành viên bán key uy tín được forum xác nhận, còn ngoài ra thì có trời mới biết

Kwan

chỉ là suy nghĩ của mình thôi, của rẻ là của ôi mà, mình nghĩ nến bán giá cao hơn thì chắc họ sẽ có lãi và không chơi cái kiểu 1 key bán cho nhiều người các bạn ạ

1 lần rồi sợ lắm

thanhbinh_an

ủa.sao mình hỏi ở pico thì key win7 bét nhất cùng 900k cơ mà.sao ở đây rẻ vậy?

phung20062007

ở đó làm key dc microsoft ủy quyền cho bán ở VN

còn key windows giá rẻ như mình nói là key windows dc hack ra mà.

hàng hack thì đâu có bị đánh thuế, đâu dc ai cấp phép bán, giá vô tội vạ với lại còn trò 1 key bán cho nhiều ngừoi nữa, rẻ lại càng rẻ

abctrang_girl

Sự khác nhau giữa windows dùng key và windows Cr-ack như thế nào hả các bạn?

Mình thấy windows Cr-ack vẫn update bình thường, dùng đủ tất cả các chức năng, chạy đủ các phần mềm, nhanh chậm thì do chip vs ram của máy.

Vậy windows dùng key bản quyền thì có lợi thế gì hơn?

các bạn hỏi thì mình cũng trả lời luôn

các Cr-ack windows 7 hiện giờ tuy nhìn thì có nhiều loại nhưng tựu chung lại thì đều dùng 1 cách cả

Các cái Cr-ack đó giả lập Bios của máy bạn tương tự với như trên các laptop có chứng chỉ OME, cái chứng chỉ đó giúp laptop của các hãng máy tính sau khi cài windows chỉ cần điền key OMe ở mặt sau của máy là có thế kích hoạt bản quyền luôn, đó là cơ chế của Cr-ack, giả lập Bios và tự động điền key điều đó lý giải cho chuyện các bạn sau khi Cr-ack vẫn updatw dc

tác hại của nó thế nào thì mình chỉ giám nói đôi điều mình biết và vừa gặp phải, nhưng điều vừa khiến mình phải mua 1 key windows và bị lừa

Cr-ack giữ nguyên Bios của máy bạn và nó cùng làm ra (tạo) ra 1 bản khác để lừa win7 của bạn, bạn nghĩ sao 1 PC khi bật lên lại phải load đến 2 cái Bios lận nó khiến máy bạn khởi động khá làm chậm so với máy có bản quyền, cộng thêm nữa là do sự bất thường khi khởi động như vậy windows của bạn sẽ thiếu tính ổn định rất dễ mắc phải các lỗi hệ thống, sau 1 tuần cài windows 7 xài Cr-ack vừa trở lai dùng xp vì liên tục gặp lỗi màn hình xanh, cài đó là về lỗi hệ thống. trong mình các Cr-ack windows để có ẩn chứa 1 còn trojan, đó là điều mà các Cr-ack dùng để làm ra (tạo) ra các máy tính crank khi cần xâm nhập hệ thống mạng nào đó, và có thể 1 số cái có virus nữa

đó là nhưng điều mình biết, hi vọng phần nào giải đáp dc thắc mắc của bạn

trên là tác hại của Cr-ack, qua đó các bạn cũng sẽ thấy dc cái lợi của windows bản quyền

tim_em56

Chia buồn, lần sau mua key gì cứ lên ketnooi.com/forum mà mua. Đảm bảo uy tín hàng hư đền bù gấp đôi. Dùng chỉ ước key bị lỗi thôi

nuthananhsang95

có phải cứ ketnooi.com/forum là bán key xin đâu, trang nào cũng thấy bán key, 1 bài đi trang nào cũng thấy, rao bán đến sợ luôn

nhưng giờ không sao rồi có bác vừa share e key, Thank bác ấy lần nữa

Forum có nhưng người thật tốt, nhưng cũng có kẻ lợi dùng nơi này rao bán toàn thứ linh tinh, làm xấu măt vn-z

my_fa

uhm ,mỗi tội ít trang như thế quá, hầu như toàn là rao bán trên các 4rum lớn, không biết đâu mà lần,

mua gì trên mạng giờ thì đều phải cẩn thận không cái gì là tự dưng nó rẻ dc

mua key đắt từ 100k trở nên cũng chưa chắc là mình là người dùng duy nhất đâu, quan trọng là phải tìm được nơi uy tín mà mua như chằng hạn >> giá phải chăng mà còn bào hành khi sử dụng nữa.

cunhoangkim

mình thấy bạn giống seller hơn là nạn nhân. quanh đi quẩn lại câu cuối cùng là: "Nếu thật sự có nhu cầu các bạn có thể mua ở những chỗ khác với cái giá cao hơn 100k/key với cái giá đó các bạn có thể yên tâm với cái key mình mua" chẳng khác nào tự lăng xê mình. Và đọc qua bài của bạn thì mình thấy bạn chả hiểu gì về acc technet cả vì trong acc technet không có key vistual studio bạn ạ. Và bạn nói với key giá 50k thì người bán lấy đâu ra vốn mà đầu tư ư. thế bán được 10 key có phải = 500k không. và sau khi bán được 10 key thì chả nhẽ hết key để bán sao. 1 acc technet có mấy trăm key cơ mà. Và nếu 1 key bán cho 2 người trở lên như bạn nói thì sau đó các key đó bị block thì ai sẽ là người đứng ra chịu bảo hành? Ngu gì làm như thế lại mất thêm 1 số lượng key bằng như thế để bảo bảo hành hàng loạt cho giảm uy tín seller đi. Đồng tình với tất cả mọi người là key này là key từ tài khoản hack. nhưng thử hỏi có bao nhiêu người ở vn dùng key bản quyền đây. các bạn sv cùng kiệt lấy đâu ra tiền mà mua key gốc.
Mình cũng là 1 seller nên thấy bất bình với bài viết trên. Nếu nhìn nhận cho kĩ thì mình thấy đây là 1 kiểu câu khách của 1 seller nào đó chứ chả phải nạn nhân gì cả. Nếu ai mua key thì cứ tìm thông tin người bán ý. xem trên mạng họ có uy tín gì không. vào các topic đăng tin bán hàng của họ xem ý kiến những người mua trước thế nào là biết ngay uy tín của người ta ra sao. Còn những thể loại key bị lock rồi khách Phần mềm lại trốn mất thì những loại đó chả để lại chút uy tín nào trên giang hồ cả nên chỉ cần tìm hiểu thông tin trên mạng 1 chút là có thể xác định được người mà mình chọn mua. Đây là ý kiến góp ý về cách mua key online theo mình tự nghĩ ra. Thanks vì đã đọc^^

cunhoangkim

Mình cũng là 1 seller nên thấy bất bình với bài viết trên. Nếu nhìn nhận cho kĩ thì mình thấy đây là 1 kiểu câu khách của 1 seller nào đó chứ chả phải nạn nhân gì cả. Nói thật để các bạn dễ hiểu, tất cả key của các seller trên mạng bán đều là key hack. Vậy thì giá rẻ hay đắt cùng đều có chất lượng giống nhau, vì vậy đừng nhìn vào cái giá mà đánh giá người bán. Mà hay nhìn vào uy tín mà họ xây dựng được ý. Nếu ai mua key thì cứ tìm thông tin người bán. xem trên mạng họ có uy tín gì không. vào các topic đăng tin bán hàng của họ xem ý kiến những người mua trước thế nào là biết ngay uy tín của người ta ra sao. Còn những thể loại key bị lock rồi khách Phần mềm lại trốn mất thì những loại đó chả để lại chút uy tín nào trên giang hồ cả nên chỉ cần tìm hiểu thông tin trên mạng 1 chút là có thể xác định được người mà mình chọn mua. Đây là ý kiến góp ý về cách mua key online theo mình tự nghĩ ra. Thanks vì đã đọc^^
Mình thấy bạn giống seller hơn là nạn nhân. quanh đi quẩn lại câu cuối cùng là: "Nếu thật sự có nhu cầu các bạn có thể mua ở những chỗ khác với cái giá cao hơn 100k/key với cái giá đó các bạn có thể yên tâm với cái key mình mua" chẳng khác nào tự lăng xê mình. Và đọc qua bài của bạn thì mình thấy bạn chả hiểu gì về acc technet cả vì trong acc technet không có key vistual studio bạn ạ. Và bạn nói với key giá 50k thì người bán lấy đâu ra vốn mà đầu tư ư. thế bán được 10 key có phải = 500k không. và sau khi bán được 10 key thì chả nhẽ hết key để bán sao. 1 acc technet có mấy trăm key cơ mà. Và nếu 1 key bán cho 2 người trở lên như bạn nói thì sau đó các key đó bị block thì ai sẽ là người đứng ra chịu bảo hành? Ngu gì làm như thế lại mất thêm 1 số lượng key bằng như thế để bảo bảo hành hàng loạt cho giảm uy tín seller đi. Đồng tình với tất cả mọi người là key này là key từ tài khoản hack. nhưng thử hỏi có bao nhiêu người ở vn dùng key bản quyền đây. các bạn sv cùng kiệt lấy đâu ra tiền mà mua key gốc. Key đắt hay rẻ thì ở đây quan trọng gì khi đều là key hack. Cứ xem ai uy tín mà mua là được rồi, ngon bổ rẻ thì càng tốt^^ chứ chả nhẽ những người bán 500k/key mới là đáng tin cậy! Tội gì mất nhiều tiền để rồi vẫn bị lừa^^! Thế nên khi mua hàng phải xem xét kĩ và tìm hiểu thông tin về seller đó. Đấy mới là thông minh^^

keybanquyen

các bạn có nhu cầu có thể tham khảo mình nhé, mình chuyên cung cấp key bản quyền giá hợp lý, chất lượng và uy tín 4 năm. 0986.574.333
Link chi tiết :

Các chủ đề có liên quan khác