nguyenclinhhugl

caniquy mình chỉ nhớ sơ sơ nhưng vẩn muốn chỉ bạn : Đầu tiên bạn khởi động lại máy .../ bấm giử nút, có thề bấm liên tục ( Delete 0r F9, F10... ) / bạn chọn vào mục Bios Septup ( nếu vô dc thì sẻ có màng hình màu xanh ..xanh ) / tiếp theo bạn chọn ở phần nào có chử BooT .... cứ vào đó và bấm enter / bạn tìm thứ thự boot 1st hay frist gì gì đó .. / bạn chọn là Cd / hdd & ... nhớ chọn ưu tien là Cd bạn nhé / bạn bấm save lại và thoát ra .! ( hay F10 ) cũng dc ...! tùy theo từng hảng Bioos mà nó có cách bố trí thư mục khác nhau .. nhưng hi vọng bạn sẽ tìm dc đúng như những gì mình đả nói trên . và chúc bạn làm dc .( nếu thực hiện đúng thì bạn đả cài đặt dc windows rồi đó )

cách 2 : đơn giản lắm ... khi bạn khởi động lại máy bạn bấm ...bấm nút F8 vài lần / thông thường thì nó sẽ hiện ta các thứ tự boot Vd:

1. boot Hdd( khởi động= ổ cứng )

2. boot Cd

3. Boot other Device ( khởi động = thiết bị khác )

và tới đây bạn biết chọn boot từ Cd rồi pk ? nhớ bỏ đĩa windows dzoo ổ cd trước nha .

vài lời chia sẽ với bạn & chúc thành công nha ! . thân Mình vừa làm như bạn rùi mà mình vẫn không vào bios được,,mình đang dùng HP COPAQ CQ42, mình vào để cài windows mà nó chẳng chạy ổ đĩa cứ chạy windows thui,hiện tại mình đang dùng windows 7..giúp mình với nha!!!!

Morris

lanhuthen01 Mình vừa làm như bạn rùi mà mình vẫn không vào bios được,,mình đang dùng HP COPAQ CQ42, mình vào để cài windows mà nó chẳng chạy ổ đĩa cứ chạy windows thui,hiện tại mình đang dùng windows 7..giúp mình với nha!!!! Bạn có thể tham khảo ở đây

Các chủ đề có liên quan khác