Mong các bạn pro chỉ giúp với. Mình hiện xài windows XP sp2 cho laptop lenovo G460, xài cũng được lắm, nhưng sao khi xài bằng pin (tức là không vừa sạc vừa xài) thì cứ 3 phút là lại ra màn hình screen saver (khi máy tính không hoạt động), ngặt nỗi là khi đang xem phim, nghe nhạc thì cũng thế. Xem phim được 3 phút là phải rê chuột không thôi nó lại chuyển sang screen saver nữa, mình có vào properties/screen saver để chỉnh thời (gian) gian wait lại là 30 phút, rồi nhấp vào power để chỉnh mà nó không cho chỉnh là như thế này này:

senri_2108

time_wizard2002 Mong các bạn pro chỉ giúp với. Mình hiện xài windows XP sp2 cho laptop lenovo G460, xài cũng được lắm, nhưng sao khi xài bằng pin (tức là không vừa sạc vừa xài) thì cứ 3 phút là lại ra màn hình screen saver (khi máy tính không hoạt động), ngặt nỗi là khi đang xem phim, nghe nhạc thì cũng thế. Xem phim được 3 phút là phải rê chuột không thôi nó lại chuyển sang screen saver nữa, mình có vào properties/screen saver để chỉnh thời (gian) gian wait lại là 30 phút, rồi nhấp vào power để chỉnh mà nó không cho chỉnh là như thế này này:
sai rồi bạn nhấn Chuột phải trên desktop chọn properties hay Personalization (tùy loại win)->Screensaver --> chọn none hay chỉnh thời (gian) gian khác như 60 phút chẳng hạn rồi ok hay apply thôi là xong cần gì vào power làm gì, vào power chỉnh không kheó là hại máy lắm

justin_9006

hình này là chỉnh thời (gian) gian tắt mà hình chui zô đây chỉnh làm chi " vào properties/screen saver để chỉnh thời (gian) gian wait lại là 30 phút hay chon none la được rồi

Hix, mình biết là vào properties/screen saver rồi chỉnh thời (gian) gian wait lại, hay none nhưng không ăn thua nên mình mới vào phần power để chỉnh tiếp mà cũng không được

Các chủ đề có liên quan khác