Các anh ơi, em đang học môn intro to IT, em vốn là nữ nên k rành mấy kiến thức sâu về lãnh vực này. Em đang viết bài luận về file format mp4. Có câu hỏi em k biết trả lời như thế nào. Anh nào biết vui lòng trả lời em gấp, em xin Thank nhiều ạh.

Câu hỏi là file mp4 được sử dụng ở đâu và tại sao. Em chỉ nghĩ ra được file mp4 được sử dụng trong các thiết bị như dtdđ, còn tại sao như vậy thì em k biết ạh Làm ơn giúp đỡ em với

hit_tuananh

- Theo mình File MP4 ngoài sử dụng trên DTDĐ còn được sử dụng trên đĩa DVD

( Karaoke MP4 ) và các thiết bị có hỗ trợ đọc định dạng MP4 ( USB nghe nhạc .... )

- Tại sao sử dụng:

+ Nhằm tăng khả năng lưu trữ

+ Do các thiết bị hỗ trợ chuẩn MP4

Maccus

Định dạng MP4 thường được sử dụng trên web, CD, những chương trình xem TV trực tuyến vì những file mp4 thường có dung lượng khá nhỏ nhưng lại cho chất lượng video tốt.

Chi tiết thì bạn có thể xem thêm trên Wikipedia

trinhhoa85

Thank 2 người rất nhiều ạh em vừa tìm thông tin trên đó rồi, nhưng em k biết nó có thích hợp cho Internet k và lý do taị sao như vậy

onivs Định dạng MP4 thường được sử dụng trên web,

vì những file mp4 thường có dung lượng khá nhỏ nhưng lại cho chất lượng video tốt. Bạn có thể thấy ngay những File MP4 trên: youtube.com

anyurj k phải những video format được upload lên Youtube đều được convert tự động sang FLV ạh? cả mp4 nữa bạn ạ , bạn để ý khi get link sẽ có 2 loại mp4 thường được dùng để chứa video chất lượng tốt hơn flv

Hildbrand

bạn nên đọc sách về các kỹ thuật nén video số sẽ hiểu vấn đề này hơn.có ai cần thì mình up lên?????????

Các chủ đề có liên quan khác