Khi mở file .rdp (để truy cập VPS) thì máy mình hiện lỗi này:

Còn khi mở Remote Desktop Connection lên để connect thì hiện lỗi này

Trong khi đó máy mình vừa khởi động Remote Desktop Connection rồi mà vẫn hiện lỗi trên. các bạn hãy cho mình cách khắc phục với. Mình xin cảm ơn!

trinh19922001

Mình cũng bị như thế này nhưng chằng biết làm thế nào.Bạn nào biết thì post lên giúp mình với.

Trong service, bạn vừa start dịch vụ này chưa, và máy đích mà bạn muốn remote tới vừa enabel chức năng này chưa

conandolye50 Trong service, bạn vừa start dịch vụ này chưa, và máy đích mà bạn muốn remote tới vừa enabel chức năng này chưa Đã enable và start rùi mà bạn, mà vẫn không hiểu sao k vô được

sweet_candy_039

nhatbun91 Khi mở file .rdp (để truy cập VPS) thì máy mình hiện lỗi này:

Còn khi mở Remote Desktop Connection lên để connect thì hiện lỗi này

Trong khi đó máy mình vừa khởi động Remote Desktop Connection rồi mà vẫn hiện lỗi trên. các bạn hãy cho mình cách khắc phục với. Mình xin cảm ơn!
Với 2 tấm hình thì thấy quá rỏ rồi mà bạn:

hình 1: nó báo tài khoảng admin không tìm thấy có thể là sai tên admin (thông thường admin là administrator) hay admin chưa thiết lập pass

hình 2: bạn chưa cho phép remode, bạn cần add và cho phép tài khoảng cần remode nữa thì mới được

trungthanh200235 Với 2 tấm hình thì thấy quá rỏ rồi mà bạn:

hình 1: nó báo tài khoản admin không tìm thấy có thể là sai tên admin (thông thường admin là administrator) hay admin chưa thiết lập pass

hình 2: bạn chưa cho phép remode, bạn cần add và cho phép tài khoảng cần remode nữa thì mới được

Khi mình click vào file đuôi RDP thì nó hiện hình này:

Và sau đó thì hiện lỗi như hình 1.

Còn hình 2 thì máy mình vừa enable rồi đó bạn, mà nó vẫn hiện lỗi đó

nhatbun91

Khi mình click vào file đuôi RDP thì nó hiện hình này:

Và sau đó thì hiện lỗi như hình 1.

Còn hình 2 thì máy mình vừa enable rồi đó bạn, mà nó vẫn hiện lỗi đó
Bây giờ thế này bạn làm theo các bước sau nếu bạn vừa chắc là vừa thiết lập cho remode từ máy này như sau:

1. Từ một máy khác bạn chạy remode lên khi đó bạn cho remode và điền tên máy cần remode vào, khi đó nó sẽ hỏi bạn tài khoảng mà được cấp phép để được remode. Lúc đó bạn mới nhập tài khoảng vd: admin + pass 11111 (do bạn tao trên máy được remode). Nếu bạn làm đúng chắc chắn bạn se remode được.

Với tấm hình trên mình có thể nói là bạn vừa remode sai, thay gì lúc đầu bạn phải remode bằng tên máy rồi mới đến nhập tai khoảng mà bạn lại nhập tài khoảng bằng admin nên nó báo khg connect được là chuyện bình thường do không tìm được máy cần remode.

p/s: với hình 1 nó báo là "remode desktop can't find the computer admin" ->" không tìm thấy computer có tên là admin " bạn xem lại kỷ đúng k? chứ không phải là tài khoảng admin để remode

trungthanh200235 Bây giờ thế này bạn làm theo các bước sau nếu bạn vừa chắc là vừa thiết lập cho remode từ máy này như sau:

1. Từ một máy khác bạn chạy remode lên khi đó bạn cho remode và điền tên máy cần remode vào, khi đó nó sẽ hỏi bạn tài khoảng mà được cấp phép để được remode. Lúc đó bạn mới nhập tài khoảng vd: admin + pass 11111 (do bạn tao trên máy được remode). Nếu bạn làm đúng chắc chắn bạn se remode được.

Với tấm hình trên mình có thể nói là bạn vừa remode sai, thay gì lúc đầu bạn phải remode bằng tên máy rồi mới đến nhập tài khoản mà bạn lại nhập tài khoảng bằng admin nên nó báo khg connect được là chuyện bình thường do không tìm được máy cần remote.

p/s: với hình 1 nó báo là "remode desktop can't find the computer admin" ->" không tìm thấy computer có tên là admin " bạn xem lại kỷ đúng k? chứ không phải là tài khoản admin để remode Khi mà bật cái file đuôi RDP ở máy bạn mình thì nó hiện cái connecting to admin sau đó điền user pass và đăng nhập bình thường mà.

Tiện thể mình hỏi bạn luôn: Nếu muốn đăng nhập vô VPS thì windows máy mình và bên VPS có nhất thiết phải tương tự nhau thì mới dùng dc k hay là windows 2 bên khác nhau thì vẫn dc? Máy bạn mình và bên VPS là Xp, còn mình là windows 7.

Vinn

nhatbun91 Khi mà bật cái file đuôi RDP ở máy bạn mình thì nó hiện cái connecting to admin sau đó điền user pass và đăng nhập bình thường mà.

Tiện thể mình hỏi bạn luôn: Nếu muốn đăng nhập vô VPS thì windows máy mình và bên VPS có nhất thiết phải tương tự nhau thì mới dùng dc k hay là windows 2 bên khác nhau thì vẫn dc? Máy bạn mình và bên VPS là Xp, còn mình là windows 7. khi bật cái file đuôic RDP ở máy bạn của bạn thì nó connecting và đăng nhập bình thương là do lúc trước bạn của bạn vừa đăng nhập 1 lần thành công và vừa chọn save lại nên lần sau không cần khai báo tên máy để connect nữa nên chỉ cần điền tài khoảng vào là xong rồi, còn bạn mới làm và connect lần đầu thì phải khai báo tên máy cần connect tới rồi sau đó mới rõ tài khoảng remode vào.

Theo qui tắc thì windows xp hay windows 7 đều có thể remode lẫn nhau nhưng đối với windows 7 nó có thêm chức năng là có cho phép hay k cho phép khi sử dụng HđH khác nhau (vd: windows 7 và windows xp vây) connect với nhau hay không, nên bạn cần để ý chọn cho đúng khi thiết lập cho phép remode

p/s: để biết được tên máy mà bạn cần remode tới thì bạn vào star - run và rõ cmd rồi rõ ipconfig /all trên máy mà bạn cần remode đến để xem tên máy là tên gì. Với câu lệnh trên bạn hãy xem ở mục host name là tên gì thì đó chính là tên máy mà bạn cần remode tới.

Khi đó bạn chỉ chuyện mở VPS lên và connect đến tên máy và rõ tài khoảng được cấp từ máy cần remode cung cấp cho bạn vào thì lúc đó bạn sẽ remode được ah.

Bạn hãy kiểm tra lại tên máy và tài khoảng remode xem có đúng chưa nha

rongconmangkinh

trungthanh200235 khi bật cái file đuôic RDP ở máy bạn của bạn thì nó connecting và đăng nhập bình thương là do lúc trước bạn của bạn vừa đăng nhập 1 lần thành công và vừa chọn save lại nên lần sau không cần khai báo tên máy để connect nữa nên chỉ cần điền tài khoảng vào là xong rồi, còn bạn mới làm và connect lần đầu thì phải khai báo tên máy cần connect tới rồi sau đó mới rõ tài khoảng remode vào.

Theo qui tắc thì windows xp hay windows 7 đều có thể remode lẫn nhau nhưng đối với windows 7 nó có thêm chức năng là có cho phép hay k cho phép khi sử dụng HđH khác nhau (vd: windows 7 và windows xp vây) connect với nhau hay không, nên bạn cần để ý chọn cho đúng khi thiết lập cho phép remode Thank bạn nhiều nha, mà bạn có thể chỉ dẫn mình luôn cách làm ra (tạo) user pass của máy mà mình muốn remote k?

Các chủ đề có liên quan khác