diep_1809

em nó bực bội mấy ngày nay không biết lỗi gì hồi trước bắn CS Ping 2-5 là bình thường cao là 12.tự nhiên giờ ping lên 200-250 bất cứ server nào tìm hiểu và test thì : em tắt yahoo và tất cả phần mềm liên quan mạng

+ vào cmd ping google.com mp3.zing.vn media9.tamtay.vn vào rất nhìu web khác cả 1 số server cs dc ping như hình

(minh họa 1 thằng media9.tamtay.vn mấy thằng khác ping cũng y chang)

+ điều lạ là khi tải phim hay nhạc hay ứng dụng từ những web này em được tốc độ từ 190> 250kb/s (vì mạng em là mạng VNPT gói 270vnd tốc độ max là 250kb/s)

anh em giúp đỡ em hay tư vấn cho em được không

yahoo [email protected]

chân thành Thank các bạn nhìu nhưng vấn đề minh muốn hỏi là độ trễ của đường mạng độ trễ này đối với tất cả các server đều >200 ngay cả server back-bite là server trong nước cũng trên 200 (vì vậy chuyện chơi game online trên tất cả các server ping đều trên 200 ping mà trên 200 thì choi j được tốc độ tải >190 là tốc độ mình tải hót nước ngoài >230 là host vn khỏi lo về tốc độ oy )đây là hình ảnh mình kiểm tra độ trễ của máy anh em xem cho mình ý kiến nha :

mình cần hỏi cách khắc phục vì trước đây mình không bị tự nhiên giờ bị

(tất cả các thiết bị máy đều được đặt xa modem và dây của mình >1m)

đây là cách giải quyết của mình sau gần 1 tháng tìm hiểu:

+ đầu tiên mình tắt modem cho nó nguội vì bật suốt gần 1 năm chưa tắt

+ Mình kiểm tra máy có vi rut gửi wa mạng không (tắt hết phần mềm mạng trong máy xem đèn adsl có chớp không )

+ thay đổi DNS 8.8.8.8

+ kiểm tra lại cái đầu dây modem

( tất cả cách cách lèm của mình không có lời giải thix vì không phải là pro chỉ mò và có kết quả tốt thui anh em có thể giải thix vì sao thì giải thix dùm nha)

kebaothu90

Ping càng cao thì tốc độ càng chậm, ngược lại ping ms thấp thì tốc độ kết nối đến server đó càng nhanh. Tốc độ download max của bạn 250kbps/s mà bạn load được 192kbps/s thì có gì là chậm, nó còn tùy thuộc vào host bạn đang load, vào cùng thời (gian) điểm có nhiều người dowload file đó thì sẽ chậm đi. Nói tóm lại với gói thuê bao của bạn, thì bạn an tâm với tốc độ hiện tai, còn nhiều người download chỉ được 100-150kbps/s thôi

tinh_thu

Theo mình thấy ping và tốc độ download không liên quan nhiều với nhau. Ping chỉ là 1 công cụ để kiểm tra độ thất thoát của dữ liệu trên đường truyền. Thời gian trong ping là thời (gian) gian tính từ lúc send gói dữ liệu đi cho tới lúc nhận được tín hiệu (chỉ toàn tính bằng ms) nên ping không quyết định nhiều tốc độ download mà chủ yếu là tốc độ gói cước bạn đang xài, tốc độ hót bạn đagn truy cập. Còn nếu bạn thắc mắc tại sao ping chậm thì là 1 vấn đề khác, bạn thử ping đến modem thử xem tốc độ thế nào? thay vì ping qua tên miền thì ping vào các số Ip xem sao? theo mình thấy 1 số trang mà khoảng xấp xĩ 200 cũng không có j lạ lắm

hang_3con_gau

Gói Easy mà tốc độ vậy là khá rồi đó, còn tùy thuộc server bạn down nữa.

CHưa kể vài hôm gần đây tốc độ down của VNPT có phần chậm hơn trước.

Canning

ac ac chân thành Thank các bạn nhìu nhưng vấn đề minh muốn hỏi là độ trễ của đường mạng độ trễ này đối với tất cả các server đều >200 ngay cả server back-bite là server trong nước cũng trên 200 đây là hình ảnh mình kiểm tra độ trễ của máy anh em xem cho mình ý kiến nha :

mình cần hỏi cách khắc phục vì trước đây mình không bị tự nhiên giờ bị

(tất cả các thiết bị máy đều được đặt xa modem và dây của mình >1m)

ping cao thì có rất nhiều nguyên nhân, bạn có thể rs lại moden cài lại moden từ đầu ý,nếu không được thì ghost lại máy xem thế nào vì cũng có thể do vius,trc mình cũng bị ping SV con len tới 500-600 sau ghost lại máy thì thấy bt, ping dow IDM về 240k/s,còn 1 lỗi nữa mình nghỉ là do đường truyền của bạn chắc có vấn đề vậy thì gọi đên 700 hỏi nhé he he

truonghuong12 ping cao thì có rất nhiều nguyên nhân, bạn có thể rs lại moden cài lại moden từ đầu ý,nếu không được thì ghost lại máy xem thế nào vì cũng có thể do vius,trc mình cũng bị ping SV con len tới 500-600 sau ghost lại máy thì thấy bt, ping dow IDM về 240k/s,còn 1 lỗi nữa mình nghỉ là do đường truyền của bạn chắc có vấn đề vậy thì gọi đên 700 hỏi nhé he he Điên à... không nên phải ghost chỉ cần vào 192.168.1.1 vào Starus chỉnh lại và cho nó chạy lại Runwỉnank gì đó là xong... còn ping cao là chứng tỏ đừng truyền của bạn không trục trặc không phải là mạnh hay yếu gì hết... chủ yếu là tốc độ cơ... máy mình xài cái 24k thôi có lúc ping lên đến 500 download ~300 ~2MB/s bt còn khi ping bình thường là 24 thì down 1MB là thường...

Glendale

nokia7650 Gói Easy mà tốc độ vậy là khá rồi đó, còn tùy thuộc server bạn down nữa.

CHưa kể vài hôm gần đây tốc độ down của VNPT có phần chậm hơn trước. oài.Thảo nào 1-2 hôm gần đây tui down toàn <100KB/s .Trc thì toàn 200-250KB/s

mailoves

Hjx... sao test ở giờ trộm cắt dây điện hay sao mà Ping cao mà tốc độ lại thấp thế :mad:

Cái này mới gọi là Esay nè :mad:

mình post là giờ cao điểm.... bí quyết là xài 2 modem nối tiếp nhau (ai bảo 2 modem là khổ... 2 modem xướng lắm chư... chỉ mệt khi tắt là phải tắt 1 lần 2 công tắt nguồn vì loại D-LINK không có công tắt)

Baxter

khanhhuy03 Hjx... sao test ở giờ trộm cắt dây điện hay sao mà Ping cao mà tốc độ lại thấp thế :mad:

Cái này mới gọi là Esay nè :mad:

mình post là giờ cao điểm.... bí quyết là xài 2 modem nối tiếp nhau (ai bảo 2 modem là khổ... 2 modem xướng lắm chư... chỉ mệt khi tắt là phải tắt 1 lần 2 công tắt nguồn vì loại D-LINK không có công tắt)
Sao cũng dùng easy mà ping tui không quá nổi 300KB/s là sao

Các chủ đề có liên quan khác