p3kut3_jub0ypr0

Mình xài win7 , sao khi xài thời (gian) gian yahoo chat không thấy chữ. Lên google thì toàn là những cách gì đâu không? Mình vừa thử cài lại yahoo nhưng vẫn không được. Mình nghi là do IE8 mình bị lỗi javascript nên nó dẫn đến yahoo không thấy chữ , màu trắng toát. Xin chỉ dẫn mình cài lại IE8 cho win7 vì the mình được biết . WIn7 vừa tích hợp IE8, như vâỵ làm sao cài lại IE8. Cảm ơn

Erkerd

Bạn tắt yahoo

Vào Start ----> Run

Nhập vào dòng sau : regsvr32 vbscript.dll (tốt nhất bạn nên copy và past vào ^^) ---> chọn OK

Nó sẽ hiện ra "DllRegisterServer in .... succeeded" , bạn chọn OK típ

Tương tự thực hiện (Start ---> Run .... ) với dòng sau : regsvr32 jscript.dll

vậy là OK

Aalam

ChanhEp Bạn tắt yahoo

Vào Start ----> Run

Nhập vào dòng sau : regsvr32 vbscript.dll (tốt nhất bạn nên copy và past vào ^^) ---> chọn OK

Nó sẽ hiện ra "DllRegisterServer in .... succeeded" , bạn chọn OK típ

Tương tự thực hiện (Start ---> Run .... ) với dòng sau : regsvr32 jscript.dll

vậy là OK không được bạn ah

Jerron

quocbao19 Mình xài win7 , sao khi xài thời (gian) gian yahoo chat không thấy chữ. Lên google thì toàn là những cách gì đâu không? Mình vừa thử cài lại yahoo nhưng vẫn không được. Mình nghi là do IE8 mình bị lỗi javascript nên nó dẫn đến yahoo không thấy chữ , màu trắng toát. Xin chỉ dẫn mình cài lại IE8 cho win7 vì the mình được biết . WIn7 vừa tích hợp IE8, như vâỵ làm sao cài lại IE8. Thank Bác cứ chơi thằng Yahoo!_Messenger_Tweaker này cho tui đảm bảo ok ! ----->dùng cho các phiên bản yahoo 8---->11

Giải quyết xong rùi thì thaks cái cho đõ rảnh tay nha các pac'!

Mình tìm và thấy cách này hiệu quả nhất:

RUN\ GÕ REGEDIT\ ENTER\ TÌM HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Internet Settings\Zones. BẠN SẼ THẤY CÁC THƯ MỤC CÓ GIÁ TRỊ TỪ 0---->4.

BẠN XÓA THƯ MỤC TRƯỚC THƯ MỤC SỐ 0. THƯ MỤC HÌNH Ô VUÔNG ẤY, CŨNG không RÕ NÓ LÀ Ô VUÔNG HAY HÌNH CHỮ NHẬT NỮA. NÓI CHUNG NÓ ĐỨNG TRƯỚC THƯ MỤC 0.

XÓA NÓ XONG BẠN DOWLOAD CÁI VỀ CÀI VÔ. RỒI VÔ YAHOO XEM KẾT QUẢ. XIN NHẮC AI ĐANG XÀI CHƯƠNG TRÌNH KIS THÌ TẮT KIS TRƯỚC KHI CÀI JAVA NHA

Kế tiếp, bạn hãy tải và cài đặt JavaScript tại:
hay tải jscript.dll tại:

betri28 Mình tìm và thấy cách này hiệu quả nhất:

RUN\ GÕ REGEDIT\ ENTER\ TÌM HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Internet Settings\Zones. BẠN SẼ THẤY CÁC THƯ MỤC CÓ GIÁ TRỊ TỪ 0---->4.

BẠN XÓA THƯ MỤC TRƯỚC THƯ MỤC SỐ 0. THƯ MỤC HÌNH Ô VUÔNG ẤY, CŨNG không RÕ NÓ LÀ Ô VUÔNG HAY HÌNH CHỮ NHẬT NỮA. NÓI CHUNG NÓ ĐỨNG TRƯỚC THƯ MỤC 0.

XÓA NÓ XONG BẠN DOWLOAD CÁI VỀ CÀI VÔ. RỒI VÔ YAHOO XEM KẾT QUẢ. XIN NHẮC AI ĐANG XÀI CHƯƠNG TRÌNH KIS THÌ TẮT KIS TRƯỚC KHI CÀI JAVA NHA

hay tải jscript.dll tại:
Đã thành công, Mong bạn giúp mình cài lại IE8 trong windows 7

classic_season

down cái file jscript.dll về rồi làm sao nữa bạn? không thể chép vào system32, nó đòi permission, mình không biết làm thế nào!!!

Bornbazine

duy_mario down cái file jscript.dll về rồi làm sao nữa bạn? không thể chép vào system32, nó đòi permission, mình không biết làm thế nào!!! cài đặt java đi

army_quan

betri28 Mình tìm và thấy cách này hiệu quả nhất:

hay tải jscript.dll tại:
tui vừa từng bị nên biết khẳng định cách này sau khi khởi động lại máy hay dùng được vài ngày là yahoo lại bị như cũ

baby_nolove

leduanmtt Bác cứ chơi thằng Yahoo!_Messenger_Tweaker này cho tui đảm bảo ok ! ----->dùng cho các phiên bản yahoo 8---->11

Giải quyết xong rùi thì thaks cái cho đõ rảnh tay nha các pac'! Thaks mình vừa thành công rồi,bây giờ có thể chat chít thoải mãi quá thật hay.

---------- Bài thêm lúc 11:12 ---------- Bài trước là lúc 11:11 ----------

quocbao19 Mình xài win7 , sao khi xài thời (gian) gian yahoo chat không thấy chữ. Lên google thì toàn là những cách gì đâu không? Mình vừa thử cài lại yahoo nhưng vẫn không được. Mình nghi là do IE8 mình bị lỗi javascript nên nó dẫn đến yahoo không thấy chữ , màu trắng toát. Xin chỉ dẫn mình cài lại IE8 cho win7 vì the mình được biết . WIn7 vừa tích hợp IE8, như vâỵ làm sao cài lại IE8. Thank IE thì cứ nên google mà down về cài chứ có gì mà phải hỏi mà down luôn IE9 mà cài hohoho IE 10 cũng sắp ra.

Các chủ đề có liên quan khác