nhan_x5

Khi sử dụng XP thì không có nhưng Win7 thì xảy ra hien tượng này.Mình vừa cài Win7 Code nhưng cũng vậy.Có ai bị vậy không và cho biết cách khắc phục

nguyetdang1610

Để khắc phục tình trạng này bạn vui lòng tải 2 file có trong link

Sau khi tải xong, bạn chạy file có tên 3DSoundBack trước, sau đó chạy file có tên Vista_R214 sau, rồi khởi động máy lại là ok rồi.

Ok thì thanks phát lấy tinh thần nha!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Để khắc phục tình trạng này bạn vui lòng tải 2 file có trong link

Sau khi tải xong, bạn chạy file có tên 3DSoundBack trước, sau đó chạy file có tên Vista_R214 sau, rồi khởi động máy lại là ok rồi.

Ok thì thanks phát lấy tinh thần nha!

Gairbhith

tìm driver cài là hết, hồi tui cài củng bị vậy, nhất là lúc mình tăng jảm âm thanh là rè kinh lun

mặc dù nói windows 7 tự nhận driver nhưng chưa update dầy đủ thì nó chưa có đâu. khi đó mình fải tự cài mới được

win 7 cũng có nhiều lỗi lắm.máy mình mà dùng windows 7 cho ở chế độ ngủ đông thì không thể nào tỉnh lại được máy treo luôn.còn dung windows xp và ubuntu vẫn ok.máy vừa được diệt virut trả toàn băng kis bà bit

Hiện tượng đó là do bios không thích hợp với windows 7 chứ gì đâu. Con lenovo Y450 của tớ vừa từng bị, hồi đấy cài xp chả sao, cài windows 7 cái loa còn không bằng cái mp3 tàu, làm dân mạng chê lên chê xuống con này là đồ lởm. Tớ cũng từng mất ăn mất ngủ vì cái tiếng đó. Sau này mấy mem bên voz chỉ mới biết là phải update bios mới nhất, tớ làm theo thế là đến giờ vẫn okie

cái này là do driver thôi, bạn tìm và cài lại driver là ok. Hồi đầu mình cài windows 7, chưa có driver của hãng, dùng driver tích hợp sẵng trong windows 7 (cài windows tự nhận driver) nên cũng bị tình trạng tương tự, bị rè rất khó chịu, không thể mở loa to được. Sau hãng hỗ trợ driver, mình down về cài thì không còn bị nữa.

Bạn lên trang chủ của máy bạn tìm driver windows 7 về cài lại

vietnhac11

minh hong khac phuc duoc loi re am thanh co ai hướng dẫn minh cu the hk? thank nhieu vi minh moi dung may. :)

tctuvan

Trích dẫn từ vietnhac11:
minh hong khac phuc duoc loi re am thanh co ai hướng dẫn minh cu the hk? thank nhieu vi minh moi dung may. :)

Bạn đã làm những gì rồi? đã cài driver card âm thanh chưa?
Kiểm tra lại xem có cắm micro vào máy tính không? Nếu có thì rút ra là sẽ hết rè

Các chủ đề có liên quan khác