Baldric

Mấy nhà em, có cấu hình như sau:

CPU: CORE DUO E 2220 2.4G

MAIN:ASUS P5KPL-AM SE

Đối với CPU lúc khởi động vào CMOS nhiệt độ vừa 60 - 62 độ. Em thấy như thế là quá nóng vì bạn em có một mấy có cấu hình tương đương CPU E 2200 2.2 G vào CMOS nhiệt độ chỉ có 45 độ, kể cả sao khi chơi game... kiểm tra lại cũng khoản 45 - 47 độ.

Đối với mấy em bình thường 60 - 62 độ, kể cả chơi game 3, 4 tiếng mấy vẫn chạy ổn định...

Nhưng em thấy nhiệt độ như vậy là cao, mong các bạn tư vấn giúp em. Em thấy không an tâm tý nào !

vy_vy101

tontanit Mấy nhà em, có cấu hình như sau:

CPU: CORE DUO E 2220 2.4G

MAIN:ASUS P5KPL-AM SE

Đối với CPU lúc khởi động vào CMOS nhiệt độ vừa 60 - 62 độ. Em thấy như thế là quá nóng vì bạn em có một mấy có cấu hình tương đương CPU E 2200 2.2 G vào CMOS nhiệt độ chỉ có 45 độ, kể cả sao khi chơi game... kiểm tra lại cũng khoản 45 - 47 độ.

Đối với mấy em bình thường 60 - 62 độ, kể cả chơi game 3, 4 tiếng mấy vẫn chạy ổn định...

Nhưng em thấy nhiệt độ như vậy là cao, mong các bạn tư vấn giúp em. Em thấy không an tâm tý nào ! Vậy cũng chưa cao lắm đâu bạn ơi.Phần mềm thì chỉ mang tính tham khảo thôi.Bạn mua keo tản nhiệt về trát đi,gắn thêm quạt,có tiền thì thay luôn tản nhiệt CPU

tidius2625

bạn muốn biết chính xác nhiệt độ thì nên dùng phần mềm chuyên dụng theo dõi cho chính xác, đối với trường hợp nhiệt độ cpu cao thì cách khắc phục là vệ sinh máy, đặc biệt là bộ phận tãn nhiệt , quét bụi bám, thay keo tãn nhiệt, tra dầu bôi trơn cho fan, vã lại máy của bạn chơi game nhìu giờ mà với 60~62 độ thì cũng chưa có gì là nghiêm trọng

khuyến cáo dưới 40, mà máy mình bật lên 50 rùi, cpu chịu 80 lo gì, 80 là mức đề phòng thui chứ 100 trở lên mới cháy, vga còn chịu được 120 mà, bạn vào bios kiểm tra nhiệt độ ok nhất

Các chủ đề có liên quan khác