Mikel

Mình mới ghost máy tính xong, lúc trước chưa ghost thì xem phim m-HD bình thường. Bây giờ bật xem phim m-HD bằng phần mềm KMPlayer hay dùng sẵn phần mềm của máy là K-Lite xem thì tự nhiên cái màn hình tối om, âm thanh vẫn nghe thấy, tắt bằng Alt+F4, thì sau đó cái màn hình nó ra thế này, chả hiểu sao nữa

Ai biết no bị làm sao không thì chỉ giúp mình với, mới tải mấy bộ phim m-HD xong mà không xem được thì chán quá

never_stop156 Mình mới ghost máy tính xong, lúc trước chưa ghost thì xem phim m-HD bình thường. Bây giờ bật xem phim m-HD bằng phần mềm KMPlayer hay dùng sẵn phần mềm của máy là K-Lite xem thì tự nhiên cái màn hình tối om, âm thanh vẫn nghe thấy, tắt bằng Alt+F4, thì sau đó cái màn hình nó ra thế này, chả hiểu sao nữa

Ai biết no bị làm sao không thì chỉ giúp mình với, mới tải mấy bộ phim m-HD xong mà không xem được thì chán quá Cài lại driver card màn hình đi bạn. Cài bản mới nhất nhé. Xong là okie.

thanhcarter1987

Bạn có thể nói rõ giúp mình được không, mình dùng phần mềm dò tìm driver mới nhất để cài lại mà nó vẫn như vậy, không biết sao nữa, mỗi lần bật lên là màn hình tối om, phải reset lại máy mới được

kutjt.kjetxu

never_stop156 Mình mới ghost máy tính xong, lúc trước chưa ghost thì xem phim m-HD bình thường. Bây giờ bật xem phim m-HD bằng phần mềm KMPlayer hay dùng sẵn phần mềm của máy là K-Lite xem thì tự nhiên cái màn hình tối om, âm thanh vẫn nghe thấy, tắt bằng Alt+F4, thì sau đó cái màn hình nó ra thế này, chả hiểu sao nữa

Ai biết no bị làm sao không thì chỉ giúp mình với, mới tải mấy bộ phim m-HD xong mà không xem được thì chán quá lúc trước xem không sao và bây giờ sau khi ghost lại xem phim bị hiện tượng đó download K-lite Mega Codec Pack -> về thử xem có bị vậy ko, bỏ thằng KMplayer đi cũng được tui chỉ dùng VLC và K-lite Mega ... bản hiện tại tui dùng là 5.8.3 K-lite mega ... theo đánh giá của tui hỗ trợ xem phim bản m-hd, hdrip, br rip, bd rip, hd 720p, 1080p đương nhiên còn phải cần cấu hình máy tính thế nào nữa nếu mà vẫn bị thì không còn cách nào khác cài lại windows cẩn thận hơn thì cài windows xong thì diệt virus rùi cài phần mềm hỗ trợ xem phim nếu không được nữa -> bó tay

---------- Bài thêm lúc 11:41 ---------- Bài trước là lúc 11:45 ----------

chụp cho xin thêm cái card màn hình để em xem thử bác ơi có gì còn có thể giúp đỡ được chứ

---------- Bài thêm lúc 11:54 ---------- Bài trước là lúc 11:41 ----------

bổ sung thêm là bác down thêm VLC về thử xem có bị vậy không tuy nó hỗ trợ xem phim hd không good như mấy thằng kia nhưng được cái cài đặt dễ chỉ chuyện chỉnh full rồi next và next không phải thiết lập rắc rối phức tạp như K-lite mega ... (K-lite có nhiều bản đấy nhé trong đó k-lite mega là bản xịn nhất ngoài ra còn có k-lite codec pack full, k-lite standard, k-lite basic)

úi dời ! card liền 64 mb thì xem bị như thế là đúng rồi

nhà tui card rời 128 mb của NVIDIA xem mấy phim như dạng m-hd, br rip, bd rip còn xương xẩu nè chứ đừng nói đến là hd 720 p và 1080 p thì càng không

RAM và CPU nhà bác thông số như thế nào nói em xem thử ?

win_ha

Nhưng mà lúc trước mình xem vẫn được đó thôi(dùng KMP để full màn hình thì xem hình chạy bình thường) chỉ là sau ghi ghost nó mới bị thế này thôi

thử cách của em bảo chưa vậy ? thử đi xem được không nếu không được chỉ còn nước cài lại windows rùi cài đặt K-lite mega codec pack xem có bị như vậy nữa không mỗi máy tính nó hay có những căn bệnh quái lạ

Chứ em chưa bao giờ bị căn bệnh này như bác kể cả lúc xem hd 720p thoát ra vẫn ngon lành cành đào không có hiện tượng như bác, chỉ mỗi tội là xem hd 720p hình đi trước tiếng lải nhải theo sau thế đấy mỗi máy tính nó thường bị bệnh khác thường

cop_con86

bạn xóa k-lite codec đi rôi cài thử cái codec khác xem, mình trước cũng bị như thế, sau remove cái codec cũ cài cái sharkcodec là ngon lành

Các chủ đề có liên quan khác