b0y_b0m

Cái này tuy cũ rồi nhưng vẫn thấy nhiều bạn chưa biết, nên Hnay mình sẽ bày các bạn cách dùng Proxy để download từ host nước ngoài với mạng FPT. Để không còn bị ức chế khi phải dùng FPT khi download nữa. Bẳt đầu nào:

1/Lấy proxy Việt Nam ( phải là Proxy VN và không phải proxy của FPT ):

Vào 2 trang sau:

( Mình hay dùng trag thứ 2)

2/chọn Proxy: Kinh nghiệm là nên chọn proxy types :SSL là True với trang 1

và những proxy dòng 222.255.xx.xxx với trang 2. down rẩt khỏe ( max speed)

3/Add Proxy vào IDM:

Từ IDM bạn chọn thẻ Download---> option ---->proxy

Hiện bảng check vào Use HTTP proxy sau đó điền proxy mình chọn vào ( ở đây mình lấy con 222.255.122.155:8080 chẳng hạn) rồi Ok

4/Cách Down:

chuột fai vào link down ---> down with IDM

----> thưởng thức thành quả

Hy vọng nó sẽ giúp ích được nhiều bạn.

Chú ý:Khi down lần đầu IDM chưa bắt được link ngay thì các bạn làm như dưới. Khi down IDM báo gì thì cứ ok chỉ cần thấy tài liệu bạn down tương tự như phần mình khoanh trong hình thì cứ resume là down được. Bên dưới là 2 con proxy tốc độ cao, sống khỏe. Cả nhà dùng cho tiện.

tuaneddie bạn ơi sao mình copy vào ô proxy khi bấm download with IDm như hình bạn thì nó không down dc vậy!fai bỏ proxy ra mới down dc!hiz hiz Do phải bắt link qua proxy nên có thể khi download lần đầu IDM chưa bắt được link down ngay. Khi như thế thì bạn cứ Resume download đến khi bắt được link down là ok thôi. Cứ resume download đến khi down được thì thôi.

Nếu resume hoài mà không được thì proxy die.---> chuyển con proxy khác.

các proxy đang dùng tốt và sống lâu:
222.255.28.33:3128 ---> con này mình đang dùng 4 tháng rồi

222.255.27.223:81

Một vài tip nho nhỏ:

1.Cần biết: Điều gì quyết định tốc độ download của bạn ?

Tốc độ download của bạn phụ thuộc 2 yếu tố căn bản nhất sau:

- Host chứa file mà bạn muốn download ( mở cửa ) cho bạn down tối đa bao nhiêu ( kb/s)

- Gói cước bạn dùng cho bạn down tối đa bao nhiêu.

VD:

+ host bạn down (hotfile chẳng hạn) cho bạn down tối đa 100kb/s. Gói cước bạn ( Mega me của FPT chẳng hạn ) cho down tối đa 600kb/s thì bạn chỉ down được tối đa là 100kb/s đối với file từ host đó. Nhưng down ở host khác (megasharevn chẳng hạn ) thì tốc độ vẫn đạt 500-600kb/s khi cùng down bằng 1 con proxy.

+ host bạn down cho bạn down tối đa 900kb/s. Gói cước bạn cho down tối đa 600kb/s thì bạn chỉ down được tối đa là 600kb/s đối với tất cả các host cho download trên 600kb/s.

Việc dùng proxy là để giải quyết khâu thứ 2 ( khi nhà mạng không cho ta download như đúng tốc độ của gói cước) VD: megame đúng cước down 600kb/s mà nó set xuống chỉ có 100kb/s. Thì qua proxy ta vừa đưa nó lại với tốc độ 600kb/s. Vấn đề còn lại bạn down nhanh hay chậm thì phụ thuộc vào host chứa file cho down thế nào thôi.

2.Làm sao biết proxy còn sống hay chết ?

Khi bạn down mà IDM nhảy ra bảng báo "can not connect to proxy xxx.xxx.xx.xxx" ngay lập tức, thì con proxy đó die 100%. Còn nếu sau một lúc nó mới hiện bảng báo thì chưa hẳn proxy ấy vừa die. Có thể thử vào lúc khác.

3.Khi down ra file .html thì làm tn ?

Trước hết bạn hãy remove file .html vừa down được trên IDM, xóa cả file .html trong ổ cứng. Xóa cookie trình duyệt rồi khởi động lại trình duyệt. Tiến hành download lại. Nếu vẫn không được ?

Thì bạn dùng một trình duyệt khác để bắt lại link down đấy ( hiệu quả 100% với MF )

4.tui vừa làm theo chỉ dẫn nhưng khi down không thấy được ?

Đừng lo. Nếu bạn không down ra file .html thì chỉ cần resume download là được.

5.tui vừa làm như trên nhưng tốc độ down vẫn chậm ?

Vì con proxy bạn chọn không tốt. Bạn hãy chọn những con proxy có dạng 222.255.xx.xxx, hay bất cứ con proxy nào của VDC ( Viet Nam Data Communication ) sẽ dùng tốt hơn.

6.... Bạn nào có tip nào hay bổ sung tiếp nha

phuongadidas

mr_chanh mình dùng vnpt,down cũng chưa được như thế này FPT bị giới hạn download từ host nước ngoài mà bạn. Nếu bạn có tk premium của HF,FS,FSN ... thì cũng chỉ down được vài chục -> 100kb/s là cùng nếu không có proxy.

VNPT thì mình không dùng nên không rõ.

hoangthi1952

hehe, mình cũng dùng cách này. tốc độ down ở mấy cái khủng lắm. mediafire cứ chạy 600 trở lên, megashare thì cứ 705 ^^. nuột

max speed vnpt của mềnh là 550kb/s down load với idm còn chạy torrent nó lên được tương đương hỳ hỳ

ohle.com94

mình cũng làm như bạn nhưng sao lại không được nhỉ, IDM nó toàn chạy 0b/s

bạn fải chọn được 1 con PROXY còn sống và nó phải của VN thì FPT mới có tác zụng max speed được

ducvinh_tbvn

mình xài VNPT có bị giới hạn băng thông nước ngoài không ? nếu có thì có cách nào tăng tốc không.

nếu không thì có cách nào tăng tốc download không ? mình down max la 200kb/s à. tín đồ phim HD mà down kiểu này nản quá, ai biết chỉ dùm.

vodaihien hehe, mình cũng dùng cách này. tốc độ down ở mấy cái khủng lắm. mediafire cứ chạy 600 trở lên, megashare thì cứ 705 ^^. nuột megashare là host việt nam mà , cần gì proxy

trungthanhz mình xài VNPT có bị giới hạn băng thông nước ngoài không ? nếu có thì có cách nào tăng tốc không.

nếu không thì có cách nào tăng tốc download không ? mình down max la 200kb/s à. tín đồ phim HD mà down kiểu này nản quá, ai biết chỉ dùm. VNPT không giới hạn băng thông nước ngoài nên không cần proxy VN đâu

chỉ có FPT mới cần thui

mizz_tuily

mr_chanh mình dùng vnpt,down cũng chưa được như thế này cũng được bạn ak mình test rùi lên được 1MB/s đó nói chung là ngon

dumi_prince

snoopy225003 Cái này tuy cũ rồi nhưng vẫn thấy nhiều bạn chưa biết, nên Hnay mình sẽ bày các bạn cách dùng Proxy để download từ host nước ngoài với mạng FPT. Để không còn bị ức chế khi phải dùng FPT khi download nữa. Bẳt đầu nào:

1/Lấy proxy Viet Nam ( fai là Proxy VN và không phải proxy của FPT ):

Vào 2 trang sau: & ( Mình hay dùng trag thứ 2)

2/chọn Proxy: Khinh nghiệm là nên chọn proxy types :SSL là True với trang 1

và những proxy dòng 222.255.xx.xxx với trang 2. down rẩt khỏe ( max speed)

3/Add Proxy vào IDM:

Từ IDM bạn chọn thẻ Download---> option ---->proxy

Hiện bảng check vào Use HTTP proxy sau đó điền proxy mình chọn vào ( ở đây mình lấy con 222.255.122.155:8080 chẳng hạn) rồi Ok

4/Cách Down:

chuột fai vào link down ---> down with IDM

----> thưởng thức thành quả

Hy vọng nó sẽ giúp ích được nhiều bạn. bạn ơi dùng proxy vn làm gì dùng sock proxy của china ý , mình vừa từng dùng FPT nhưng h chuyển sang VNPT

---------- Bài thêm lúc 11:30 ---------- Bài trước là lúc 11:26 ----------

mình có ý kiến: các bạn dùng vnpt hiện giờ , do cái cáp mới dc khác phục nên chưa ổn định down vừa trở về max nhưng chưa ổn định dùng thêm cái sockproxy của china or korea nha http://www.proxyfire.net/index.php<~~ xem ở đây chỉ áp dụng cho vnpt giúp ổn định khi download link nước ngoài thôi nha còn proxy china có thể dùng cho FPT nhưng phải chọn k phẩi cái nào cũng dùng dc các bạn tự check nha mà add sock proxy vào IDm k phải làm như trên nha add vào ô giữa ý HTTPS chứ k phải HTTP

Eldridge

jetix123 bạn ơi dùng proxy vn làm gì dùng sock proxy của china ý , mình vừa từng dùng FPT nhưng h chuyển sang VNPT Proxy VN dùng riêng cho mạng FPT. Còn của china hay nước khác thì down trực tiếp cho nhanh

tctuvan

Re: Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Ch

Nói chung là khó đó, làm gì có chuyện Proxy down nhanh hơn chính máy mình. Phải chung đụng, rồi nhiều người dùng. May mắn mới kiếm được cái proxy vn ngon thế

Các chủ đề có liên quan khác