ducthanh1109

Hu hu.máy em cài win7 bản Professional.không biết do lỗi gì mà giờ em muốn đổi pass mà không đổi được.Pass em dùng là tiếng Anh,máy vẫn mở được mà đổi pass mà không đổi nổi,remove cũng không được.Huhu.ai giúp em với!!!Thanks tất cả người trước nha!!!

bạn thử vào safe mode để remove nó thử xem (trừ khi là bạn không đặt pass lên người quản trị), chúc bạn thành công

yenlinh_vu85

Có khi nào pác để chế độ tự chạy bộ gõ TV khi start không??

Tắt nó đi,gõ lại xem...làm gì có chuyện Login được mà k change được nhỉ

huycoi204yb

Chuyện này lạ nhỉ? Hồi giờ mình chưa từng gặp trường hợp này bao giờ, bạn vô Safe Mode Remove thử xem thế nào nhé. Chúc bạn thành công.

unghp

Haidlu sử dụng hiren phá tung pass nó đi là được xài cái này cho lẹ

phá cái pass cũ rồi đặt pass mới

lovingboyck5

Tinhkhong567 Có khi nào pác để chế độ tự chạy bộ gõ TV khi start không??

Tắt nó đi,gõ lại xem...làm gì có chuyện Login được mà k change được nhỉ hì,pass em bằng tiếng anh mà

Ingel

chomaimotnguoi_h hì,pass em bằng tiếng anh mà Bằng tiếng anh cũng có thể lỗi về chuyện nhập pass bạn à. Ví dụ như "virus" = "víu", "cool" = "côl"...

thời buổi này có Google để làm gì nhỉ ??? bỏ 5 giây ngồi search ra cả đống ...

+thứ nhất:bạn phải có đĩa Hiren Boot CD 10.1 đã:+thứ hai: cho điã vào và ấn liên tiếp F8 lúc khởi động máy(reset lai máy ấy). Bạn cho đĩa Hiren Boot CD các bản mới vào làm đĩa khởi động. Menu xuất hiện với 9 mục lựa chọn...

* Bạn chọn mục 9.Next...

* Chọn tiếp mục 4.Password Tools...

* Chọn tiếp mục 1.Active Password Changer 2.1 (NT/2000/Xp)

*Chương trình có 3 lựa chọn

1.Choose Logical Drive:để chọn ổ đĩa muốn phá password ->Next

+ Lúc đó chương trình sẽ tìm kiếm những ổ đĩa nào có chứa Windows.

+ Sau khi bạn chọn tên ổ đĩa chương trình sẽ liệt kê các user vừa được làm ra (tạo) trong Windows.

+ Bạn chọn đúng tên user mà bạn cần bỏ password

chương trình sẽ hiển thị dòng thông báo:

Would you like to reset this user''s password (Y/N) [N]:

Bạn có chắc chắn xoá password hay không?

Nếu bạn đồng ý reset lại password thì ấn chọn Y và chọn phím Enter.

Bạn thoát khỏi chương trình khởi động lại máy !

---thế là pass vừa bị phá

tim_cahill123 thời (gian) buổi này có Google để làm gì nhỉ ??? bỏ 5 giây ngồi search ra cả đống ... bạn ấy bảo là hỏng ổ đĩa rồi mà

anh_peo

vứt nó đi mua cái khác em ạ. dùng sướng chứ khổ như thế thì bỏ đi cũng được
chomaimotnguoi_h hì máy em bị hỏng ổ đĩa.thế mới khổ chứ!

trqhuong

tuanta200 Hỏng ổ đĩa mà vẫn vào được tận chỗ đánh pass ah??? hỏng ổ CD/DVD thì có liên qua gì đến chỗ đánh pass đâu pác

tốt nhất bạn mua cái ổ quang mới rồi dùng Hiren boot mà sửa cho rồi, không thì ra nhật tảo vác vài ổ CD cũ về xài tạm....vậy cho nhanh chứ hơi đâu tự làm khó mình làm gì

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác