Đôi khi chúng ta get link Mediafire bằng IDM nó cứ hiện lên những bảng thông báo như : Closed server ,hay not found server khiến ta rất ức chế vì bộ phim vừa down gần xong chỉ còn 1 link duy nhất không thể down được. Những lúc như thế thì phần mềm download Flashget và OrbitDownloader sẽ rất hữu hiệu để giải quyết tình trạng này.

Tại sao IDM lại không dùng được mà Flashget và Orbit lại có tác dụng trong những trường hợp như thế, bởi vì Flashget và Orbit có khả năng download từ giữa file mà IDM không thể làm được.

Như ta vừa biết là IDM, Flashget và Orbit là các phần mềm hỗ trợ chia nhỏ file ra thành nhiều phần rồi download với cùng 1 tốc độ, nhờ đó mà file sẽ được tải về nhanh hơn. Nhưng về đặc điểm thì chúng lại khác nhau ở chỗ : IDM thì bắt buộc phải download từ đầu file rồi sau đó mới chia nhỏ còn Flashget và Orbit lại có khả năng download từ giữa file trở đi rồi mới quay lại download nốt phần đầu sau khi vừa chia nhỏ. Tác dụng này giúp connect với server của host download tốt hơn, khắc phục được khuyết điểm cố hữu của IDM là bắt buộc phải connect từ đầu file => không thể connect được server khi mediafire đang dở chứng.

Tóm lại nếu gặp file không download được bằng IDM thì hãy thử chuyển sang Flashget hay Orbit để tiến hành lại, kết quả nhận được ngoài sức mong đợi mà chính bản thân tui đã kiểm nghiệm.

các bạn có thể tải OrbitDownloader tại đây :

Flashget tại đây :

Lưu ý nếu get link không được thì hãy xóa đi và get lại nhé

Danel

He he, để thử vừa vì mình cũng chưa bao giờ gặp rắc rối trên.

nhox_lj

Lúc mà server nó đã quá tải thì bác có dùng soft trời gì thì cũng chả ăn thua đâu. Down được 21 part còn mỗi part cuối không tài nào down được .Dùng đủ hết các soft tăng tốc, vẫn chả ăn thua .Cay cú thế

b0y_kut3_b791

Tốc độ thế này thì:

Chẳng phải cần soft nào cả, cứ IDM mà phang thật lực vào.

bily_pro

leducthinh12 Tốc độ thế này thì:

Chẳng phải cần soft nào cả, cứ IDM mà phang thật lực vào. Tuỳ vào gói cước bạn sử dụng mà tốc độ down khác nhau chứ

hoala_cocay

Anh em kíu với

Anh em vô down thử file này cái coi thử có được ko????

pass là: congtruongit.com

Sao mình down không được ta????

Down game này 41 part ok rồi chỉ có mỗi part down không được. Cũng như không. Ức chế quá!!!

Ai biết tại sao giúp giùm nha

---------- Post added at 22:08 ---------- Previous post was at 22:03 ----------

Có ai không giúp mình với đi!!! Hu hu....

thangteo89 Anh em kíu với

Anh em vô down thử file này cái coi thử có được ko????

pass là: congtruongit.com

Sao mình down không được ta????

Down game này 41 part ok rồi chỉ có mỗi part down không được. Cũng như không. Ức chế quá!!!

Ai biết tại sao giúp giùm nha

---------- Post added at 22:08 ---------- Previous post was at 22:03 ----------

Có ai không giúp mình với đi!!! Hu hu.... Bạn thử đăng ký 1 acc mediafire xem sao. Mình vẫn unlock dc bthuong` mà. hay down vào lúc khác.

Ai giúp tui vụ KHÔNG DOWN DC TRÊN MEDIAFIRE>COM này với:

Tui đang đao dở 1 file trên mediafire thì bị nháy điện, vào down lại kiểu gì cũng không được

Kích vào chỗ đao loát thì nó cứ reload lại trang, thử kiểu gì cũng không được.

Chỉ xảy ra với những file RAR đúng 100M mới ức chứ. Các file dung lượng khác đều OK.

VD đây nè:

Đây là part1 của game Ailen Shooter 2 đó, ai mún đao thì đăng ký 1 acc mà xem đủ link

Còn tui thì đang không đao dc đây, ức chế vãi. Đao link của bạn thangteo89 vẫn ầm ầm nè, chỉ mấy cái chẵn 100M là pó tay, hức!!!

Ai biết chỉ dùm cái

Chaim

cho mình hỏi: tại sao lần nào mình down của mediafire cũng có tốc độ là 0kb/sec

ai biết các sửa thì nói mình với

luudieuha

tui down bình thường mà bạn thử xóa History List của trình duyẹt web đang dùng khởi động lại modum rồi down thử tui thường dùng cách này cũng hiệu quả

nhoxtrieu

có 300 mà cũng nhặng lên.máy tui tải 1 lick luôn luôn tối đa là 600kb/s,còn không toàn 500 không bao giờ nhỏ hơn,2 lick là 200k/1s

có ai giúp em với em wed này em down không dc nó cứ trỡ lại wed quài Sam 2 em còn thiếu 1 cái mà down cai này wai không dc chán ghê

Các chủ đề có liên quan khác