mai nộp bài rồi mà h vẫn chưa biết làm, các pác ai bít chỉ mình với

Đề :

1/Có 5 máy sản xuất 1 loại sản phẩm : trong đó có 3 máy loại 1, 2 máy loại 2. Loại sản phẩm A do máy loại 1 sản xuất ra là 0.8 ; do máy loại 2 sản xuất là 0.6. Chọn ngẫu nhiên một máy rồi từ đó sản xuất ra 100 sản phẩm. Tính xác suất để có ít nhất 70 sp sản xuất ra là sản phẩm loại A

2/ Ta xét các gia đình có 2 con. Khả năng xin con gái là 0.51 ; các lần sinh độc lập. Tìm xác suất để khi chọn ngẫu nhiên 1 trong số các gia đình có 2 con ta được

a/ Gia đình có con gái đầu và con trai thứ 2

b/ Gia đình có con trai thứ 2 biết rằng đứa thứ nhất là gái

c/ Gia đình có con thứ 2 là trai biết rằng họ có ít nhất 1 con gái

onggia_bongxu

2/

a/0.51*0.49

b/0.49

c/câu này khó hiểu, 2 đứa mà thứ 2 là trai thì thứ nhất là gái chứ: 0.51

1/không chắc lắm

dùng công thức xác suất đầy đủ tính xác suất sản xuất 1 sp loại A, sau đó dùng bernoulli tính xác suất trên 70

loveky2707

Bernoulli tính xác suất trên 70 sp A như thế nào bạn , mình đang thắc mắc

câu 2b,2c mình thật sự không biết khác câu 2a như thế nào lun

tuananh_866

mình cũng không chắc, có công thức bernoulli rồi tính tổng từ 70-100 theo mình biết thì còn sử dụng gauss để tính tổng từ 70-100

nhock_quang

nếu tính sum từ 70 - 100 thì trình bày chắc điên lun quá, cái gauss làm như thế nào bạn biết hem, trình bày rõ hơn dùm mình

câu 2b khác 2a đấy

tính tổng với bernoulli thì cũng dễ mà

cái này học lâu quên rồi, bạn học phân bố gauss chưa, nếu rồi thì tính phi(100)-phi(70) gì gì đấy

Penn

bạn có thể giải thích câu 2a khác câu 2b chỗ nào không, thanks nhìu. Mình mới năm 1 bên ĐH Ngân Hàng , bên mình toán cao cấp bỏ nhìu lắm. chắc câu 1 bấm máy tính wa'

đứa thứ nhất là gái nên không cần tính nữa, xác suất bằng 1

hình như máy tính có chức năng tính tổng mà cáio fx570es

Các chủ đề có liên quan khác