Caddell

tui đang chat với 1 nick name lạ được 1 lúc, thì máy nháy xám đi, rùi con chuột bị di chuyển thất thường, tui thấy khả nghi như máy mình bị điều khiển, tui thoát ra và khởi động lại máy. Không bít điều đó có thật hay không nhỉ ???

sweetie_whiskey

có thể bị teamviewer điều khiển, khi kết nói bằng teamviewer thi màn hình máy chuyển sang màu xanh xám nhưng bạn phải cài teamviewer và gui id và pass cho họ thì họ mới điều khiển được. Còn một khả năng khác là máy bạn bị dính virus

dragonle_07

lâu lâu tui cũng bị trường hợp đó. có ai chỉ cách khắc phục không? Hay là mình sử dụng phần mềm diệt virus

ngomytien

cái đó là bạn down hay nhận file j chứa RAT nên thế

RAT là j thì GOOGLE nha

dizzdirty

àh cái này thì không sao đâu chắc là máy của bạn bị lag

nếu bạn bị virus vào máy thì máy se bị retar

bạn nên dùng phần mềm diệt virus notor 2011 đi khi bạn chát với những người lạ

thì không sợ mất pass

b0y_kut3_pr0_8x

như các pro nói trên nếu bạn nhận file ji đó và cài ...thì có thể ngươi khác điều khiển dc máy bạn đó . nếu thế bạn thử đổi lại ID và thay passwor mới thử coj

Bardarik

Máy bạn có cái team viewer không,nếu không thì có nhận file gì từ nick lạ đó không.nếu tất cả đều không thì khả năng máy bạn nhiễm virus chăng

phuonghan123

chắc bị ai gửi cho file chơi khăm ngày cá tháng tư chăng?

Bạn nên hạn chế cho người lạ biết mật (an ninh) khẩu của máy hay các dữ liệu liên quan!

Nói chung đừng kích hoạt file lạ nếu không rõ thông tin từ người gửi! Nên cài 1 soft antiVir chất lượng để ngăn chặn virus khi duyệt web

Coman

mih chẳng nhận file j cả.

chi thấy có bảng thông báo và minh chon No thui

giờ thì máy vẫn bình thường rùi

Thank các bạn hen !

joey_boo611

Đôi khi chọn NO tại 1 bảng thông báo nhưng không đọc kỹ bản thông báo đó thì bạn vừa vô tình CHẤP NHẬN(YES)

Lần sau nên cẩn thận đọc kỹ chỉ dẫn sử dụng trước khi dùng

và không phải tất cả các nick quen thân vừa an toàn

Waescburne

Trình chát không thể làm đựoc điều đó chỉ có thể là máy bạn vừa bạn vừa bị nhiễm virus nên hacker mới điều khiển máy của bạn như thế đựoc

Garmann

hihihh đó chỉ là trò đùa ngày cá tháng 4 thui không có gì cả đâu

Bạn đọc tại đây này:

Các chủ đề có liên quan khác