Không bắt người dùng đợi lâu hơn nữa, Mozilla vừa sớm phát hành phiên bản chính thức của Firefox 4.0 thông qua FTP Server của mình cách đây chừng 40 phút.

Không có đột phát gì về chức năng, tốc độ xử lý JavaScript và điểm số trong bài kiểm tra Acid 3 so với bản RC2 xuất hiện cách đây hai ngày song Firefox 4.0 Final vận hành trơn tru hơn, tải trang web mượt hơn, đồng thời (gian) cũng ngốn ít tài nguyên bộ nhớ và CPU hơn.

Bài viết đầy đủ

chik_chik312

hoanglinh221191 sao mình mở toàn lên mấy trăm mb mà bác trên có chưa đầy 100 Có lẽ nó tương thích với HDH
Tớ dùng win7..FF cao lắm là 110K

Brantley

Tinhkhong567 Có lẽ nó tương thích với HDH
Tớ dùng win7..FF cao lắm là 110K Bạn bật bn tab?

lylac31082004

Tớ dùng win7..FF cao lắm là 110K Dùng những addon hỗ trợ nào mà hay vậy bạn? Mình mới mở sơ sơ 3 tab vừa 120k rồi này. Có chiều hướng sẽ tăng chứ không giảm.

yon.koolboiz

Tinhkhong567 Tốc độ cải thiện đáng kể

Giao diện k đẹp bằng bảng 3.6 Đúng là tốc độ nhanh đáng kể so với 3.6.x nhưng đối với bản 4.0 RC2 cũng không khác bao nhiêu.

bosu_3057

Có nhầm hok vậy? Mới vào trang mozilla xem thì vẫn là bản RC mà, có thấy báo bản chính thức đâu ta, mới check lúc 6:42 Phần mềm (VN) ngày 21/03.

Marcelinho

Tớ dùng win7..FF cao lắm là 110K mình cũng xài windows 7, thấy vài trăm là thường

emp Có nhầm hok vậy? Mới vào trang mozilla xem thì vẫn là bản RC mà, có thấy báo bản chính thức đâu ta, mới check lúc 6:42 Phần mềm (VN) ngày 21/03. Ở box Công cụ Internet cũng có topic về Firefox 4.0 Final rồi bạn à.

Đây là link tải từ Mozilla, file tải về không có chữ RC 2 nhé

Các chủ đề có liên quan khác