nh0c_kute_112

lúc trước cái cpu nhấn power thì chạy liền bây giờ không biết nó bị gì mà nhân power thì khoãng 3-4 phút sau nó mới chạy

hôm qua bỗng dưng đẹp trời nó bị cúp điện, có điện lại thì mở hết lên

có ai bị lỗi tương tự em thì giải quyết giúp em cái

Có nhiều khả năng bộ nguồn có vấn đề, thử mượn tạm bộ nguồn khác thử xem, và cũng cần tổng vệ sinh lại bên trong case...

Hadrian

kiểm tra lại nguồn điện và mainboard,hdd xem bị hư phần nào,cụ thể nên test kĩ main và hdd.goodluck

vietandang89

Bạn nói CPU ở đây có lẽ là nói chung cái thùng máy phải không. Trong đó thì nhiều cái lắm, một số nguyên nhân, bạn kiểm tra lại xem nhé:

1. Quạt CPU không quay_vệ sinh, thêm dầu bôi trơn

2. Keo tản nhiệt quá khô_ thoa keo tản nhiệt mới

3. Nút power không tiếp xúc tốt_kiểm tra lại

4. Nguồn có vấn đề, hư, không vô điện_Test lại nguồn

5. CPU không tiếp xúc main hay hư CPU_kiểm tra

6. Lỗi main_test lại main

Đó là 1 số kinh nghiệm của mình, riêng theo bạn kể, mình nghĩ phần nhiều là do vấn đề tản nhiệt ở quạt và keo tản nhiệt CPU.

Florinio

Twister8x Bạn nói CPU ở đây có lẽ là nói chung cái thùng máy phải không. Trong đó thì nhiều cái lắm, một số nguyên nhân, bạn kiểm tra lại xem nhé:

1. Quạt CPU không quay_vệ sinh, thêm dầu bôi trơn

2. Keo tản nhiệt quá khô_ thoa keo tản nhiệt mới

3. Nút power không tiếp xúc tốt_kiểm tra lại

4. Nguồn có vấn đề, hư, không vô điện_Test lại nguồn

5. CPU không tiếp xúc main hay hư CPU_kiểm tra

6. Lỗi main_test lại main

Đó là 1 số kinh nghiệm của mình, riêng theo bạn kể, mình nghĩ phần nhiều là do vấn đề tản nhiệt ở quạt và keo tản nhiệt CPU. nếu do tản nhiệt ở quạt & keo tản nhiệt CPU thì sửa bằng cách nào?

bạn giúp mình luôn

meo_khung_1201

nếu do tản nhiệt ở quạt & keo tản nhiệt CPU thì sửa bằng cách nào?

bạn giúp mình luôn

Bạn ra các tiệm bán linh kiện điện tử, mua keo tản nhiệt ( giá 5000 đ) về tra vào mặt phía trên của CPU,tiện thể bạn nên vệ sinh lại bộ tản nhiệt và quạt CPU luôn nhé.

Các chủ đề có liên quan khác