Chao các bạn cho minh hỏi tại sao máy tính của mình khi khởi động phải ấn F1 mới vào dc win, mình dc biết đay la do hết pin cmos nhung minh da thay pin moi vao thi van bi như vậy ! Bây giờ nó cứ bị thế chả biết làm thế nào nữa! Bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo cho em với. Thank nhiều lắm ^_^

Maddox

cái này đơn giản thôi, lúc khởi động máy lên bạn mổ cò nút del or F2 tuỳ theo đời main để vào bios. Vì máy mặc định chon ổ đĩa mền vào đầu tiên nên bạn tắt ổ Fdd nếu không use và chọn ổ đĩa or Hdd ở phần firstboot là được. chúc bạn thành công

Forster

Cái này không khó đâu. hi. Bạn vào bios tìm chỗ nào có dòng đại loại như '' Wait for ''F1'' if error'' thì chọn disabled, sau đó save lại là ok, ( nói chung cứ tìm chỗ nào có chữ F1 thì disable đi), như máy của mình dòng Wait for ''F1'' if error thuộc mục boot, một số máy chọn default thì không khắc phục được đâu, ví như máy mình default = '' Wait for ''F1'' if error'' (enabled) chúc vui vẻ!

phananhvtc

cái này có nhìu lỗi gây ra mà.rack cắm bàn phím lỏng hay ram lỏng...đều bị như vậy.nên vệ sinh lại máy nếu không hết thì chỉnh bios như bác trên

minhthu_88

vuhoainam2010 Cái này không khó đâu. hi. Bạn vào bios tìm chỗ nào có dòng đại loại như '' Wait for ''F1'' if error'' thì chọn disabled, sau đó save lại là ok, ( nói chung cứ tìm chỗ nào có chữ F1 thì disable đi), như máy của mình dòng Wait for ''F1'' if error thuộc mục boot, một số máy chọn default thì không khắc phục được đâu, ví như máy mình default = '' Wait for ''F1'' if error'' (enabled) chúc vui vẻ! main cua minh la ESC 945GCT-M2 mih dung winxp sp3 bac biet díable no cho nao ko

Các chủ đề có liên quan khác