levelpro125

Máy mình cài Win7 có sẵn directX11 là vừa cao nhất chưa,nó có hỗ trợ các directX thấp hơn không ? Sao mình cài game nó lại đòi directX 9.0c là sao ? Mình có nên cài thêm bản 9.0c hay không và lúc đó máy mình sẽ xài bản nào ?

Mọi người giúp giùm để mình còn chơi game ,mới cài mà không chơi được ức quá

embebaby_kute

kinhcan853 Máy mình cài Win7 có sẵn directX11 là vừa cao nhất chưa,nó có hỗ trợ các directX thấp hơn không ? Sao mình cài game nó lại đòi directX 9.0c là sao ? Mình có nên cài thêm bản 9.0c hay không và lúc đó máy mình sẽ xài bản nào ?

Mọi người giúp giùm để mình còn chơi game ,mới cài mà không chơi được ức quá Bạn vào đây tải về nhé :

chickenbabby

Trước khi muốn chơi một game nào đó trên windows 7, bạn nên tìm hiểu thông tin về game đó, coi nó có tương thích với windows 7 không ! Vì hiện nay vẫn còn nhiều game chưa được hỗ trợ trả toàn, nên khi cài đặt và chơi sẽ gây ra lỗi. Còn về directX thì directX11 là cao nhất hiện nay và mặc định windows 7 vừa có sẵn rồi, bạn không nên cài thêm directX9 nữa vì dễ gây ra lỗi hệ thống. Còn khi bạn cài đặt game nếu có xuẩt hiện lỗi không chơi được ( hay thiếu file DLL ) thì bạn down cái này về

Khởi chạy nó sẽ tự tìm bổ xung và fix lỗi DX nếu có trên máy cho bạn.

sok_angle

directx 11 cảu bạn cũng hơi cũ rùi. directX13 mới là phiên bản mới nhất đó bạn. cũng tương tự như các bạn trên vừa nói. có một số game không tương thik với windows 7 nên bạn hạn ché chơi game trên windows 7 nhá

Chưa hẳn là cài DirecX cao thì game hay chương trình sẽ cài được đâu bạn . Mình vừa từng gặp máy cài DirecX 9 mà ct nó bắt phải là DirecX 3.0 thì mới cho cài . Thế là phải cài lại nó mới chịu đó

mình cũng bị y như bạn. cài xong thì nó báo thiếu file**.dll của directx 9 ba. đang làm theo cách của bác betixiu.hi

chò kết quả

nhoc_ngoc1909

kinhcan853 Máy mình cài Win7 có sẵn directX11 là vừa cao nhất chưa,nó có hỗ trợ các directX thấp hơn không ? Sao mình cài game nó lại đòi directX 9.0c là sao ? Mình có nên cài thêm bản 9.0c hay không và lúc đó máy mình sẽ xài bản nào ?

Mọi người giúp giùm để mình còn chơi game ,mới cài mà không chơi được ức quá Giật hình là do máy chứ không liên quan gì đến directX cả .Lên filehippo mà down cái DX 9.0c về cài vào là xong, bổ sung thư viện, mặc dù dxdiag vẫn bảo là 11 . windows 7 gọi là có dx11 nhưng những file của dx9 không phải nó có đủ ,bro cần update thêm .Chứ game dx9 thì windows 7 vẫn chiến tốt mà .

---------- Bài thêm lúc 23:47 ---------- Bài trước là lúc 23:44 ----------

haunghe10 directx 11 cảu bạn cũng hơi cũ rùi. directX13 mới là phiên bản mới nhất đó bạn. cũng tương tự như các bạn trên vừa nói. có một số game không tương thik với windows 7 nên bạn hạn ché chơi game trên windows 7 nhá Thua. dx13 nữa cơ à .Bợn chỉ ra xem windows support Dx13 + VGA support Dx13 + game support Dx13 ?

detamgai_78

thangcohuthtd1

Giật hình là do máy chứ không liên quan gì đến directX cả .Lên filehippo mà down cái DX 9.0c về cài vào là xong, bổ sung thư viện, mặc dù dxdiag vẫn bảo là 11 . windows 7 gọi là có dx11 nhưng những file của dx9 không phải nó có đủ ,bro cần update thêm .Chứ game dx9 thì windows 7 vẫn chiến tốt mà .

---------- Bài thêm lúc 23:47 ---------- Bài trước là lúc 23:44 ----------

Thua. dx13 nữa cơ à .Bợn chỉ ra xem windows support Dx13 + VGA support Dx13 + game support Dx13 ? mình tìm trên google có phien bản 13 rùi mà

Các chủ đề có liên quan khác