nhok_rin

có ai cứu mình tí không thực sự mình hết cách rồi. tối hôm qua mình vẫn nghe nhạc bình thường, sáng nay ngủ dậy bật máy tính lên thì wmp không chơi nhạc nữa. minh dùng windows vista premium, phiên bản cua wmp la 11.0.600 mới nhất. các chương trình nghe nhạc khác vẫn dùng bình thường, nó chỉ chơi được file nhạc .avi còn như .mp3, .wmv, .flv thi hiện tại không chạy. có ai giúp mình tí.

Gian

mình vừa thử cài lại driver âm thanh lại rồi nhưng không có kết quả. có ai có cách khác không giúp mình với.

search trên mạng thấy bên mấy forum khác cũng đề cập tới chuyện này nhưng chưa ai tìm ra cách giải quyết. hu hu

Bạn open WMP lên, trên thanh công cụ bạn chọn Tools -> Options -> tab File Types -> click Select All -> Apply and OK

Nếu hông dc nữa, bạn cài lại or Update WMP hen. Goodluck

qujdon

wmp trong vista không có thanh tap file type. bạn có thể kiểm tra thử

Gregson

trong vista không thể remove được wmp. hiện tại thì mình chưa có biết làm thế nào remove nếu bạn nào remove được thì có thể chỉ cho mình với.

chuottucute1

Bạn thử sử dụng Realtek High... (gì đó mình quên rồi) thử xem sao. Mình dùng XP nên làm theo cách của bạn xaodeso và thành công rồi.

hoang_du_88

Rắc rối quá nhỉ. Nếu là mình thì chỉ mất 30 phút cài lại windows Nhưng không biết Vista cài có lâu hơn XP không, cái đó thì tùy bạn thôi.

Các chủ đề có liên quan khác