lop_c11

Cácn Bác chỉ giúp cách mở file excel trực tiếp không được? mở file được fải mở open trheo dường dẫn mới ra file. xin các bạn chỉ giúp.

Bạn mới vào nên chưa rõ luật về chủ đề (topic). Tuy nhiên thú thật là tui không hiểu câu hỏi của bạn vì theo đường dẫn mà dẫn đi đâu ? Nếu dẫn tới file tức là mở trực tiếp.

Ebbaneza

Chác chủ thớt muốn nói là muốn mở 1 file nào đó phải mở trình Excel lên trước rồi mới chọn Open >> tìm đến file cần mở. Vì nó không được chọn mặc định chương trình cho file excel.

Quote:

sặc sữa

Farrin

Quote:

Được gửi bởi trungvn.info

Chác chủ thớt muốn nói là muốn mở 1 file nào đó phải mở trình Excel lên trước rồi mới chọn Open >> tìm đến file cần mở. Vì nó không được chọn mặc định chương trình cho file excel.

sặc sữa

Bạn ấy là trường phái sống ẩn dật,giờ mới lên tiếng

Wmffre

Quote:

Được gửi bởi trungvn.info

sặc sữa

Bạn này chắc mới dùng máy tính

Bạn nên nhờ một người chỉ dẫn các thao tác cơ bản khi dùng máy nha!

Để khỏi mất dữ liệu, khỏi cần đi lòng vòng mới mở được dữ liệu cần.

Cristian

Quote:

Được gửi bởi angmaynho1

Bạn này chắc mới dùng máy tính

Bạn nên nhờ một người chỉ dẫn các thao tác cơ bản khi dùng máy nha!

Để khỏi mất dữ liệu, khỏi cần đi lòng vòng mới mở được dữ liệu cần.

Biết đến internet từ năm 2008 mà bây giờ mới biết dùng máy tính àh thuaaaaaaaa

Dax

Chưa thấy chủ topic trở lại, chắc biến rồi. Tuy nhiên, căn cứ vào các trả lời trên, tui đoán chủ topic không mở được Excel files khi double click chúng.

Bạn làm như sau và có thấy tương tự như hình không ?

1. Right click 1 file Excel

2. Click "Properties"

3. Click "Change"

Có phải là "Open with Microsoft Excel" như bên phải không ? Nếu không đổi thành "Microsoft Excel" là được.

Có phải tình trạng của nó là như vầy:

1. Double click vào một file excel, chỉ chương trình excel mở ra, ra một worksheet trắng nhưng file mình cần không mở được.

2. Nếu mở excel trước, chọn file - open - path - file name - .... thì mở file đó bình thường

Nếu đúng như vậy bạn search google với từ khoá "cannot open excel file by double click", trong đó nó chỉ nhiều chiêu lắm, bạn cứ tuần tự làm theo nó. Còn nếu đọc mà không hiểu nó nói gì thì bạn tiếp tục hỏi trên đây. tui đang dùng máy chưa cài phần mềm chụp ảnh màn hình nên những bước thực hiện dạng step by step không có ảnh minh hoạ cho bạn, sợ bạn hơi khó hình dung.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Có phải tình trạng của nó là như vầy:

1. Double click vào một file excel, chỉ chương trình excel mở ra, ra một worksheet trắng nhưng file mình cần không mở được.

2. Nếu mở excel trước, chọn file - open - path - file name - .... thì mở file đó bình thường

Nếu đúng như vậy bạn search google với từ khoá "cannot open excel file by double click", trong đó nó chỉ nhiều chiêu lắm, bạn cứ tuần tự làm theo nó. Còn nếu đọc mà không hiểu nó nói gì thì bạn tiếp tục hỏi trên đây. tui đang dùng máy chưa cài phần mềm chụp ảnh màn hình nên những bước thực hiện dạng step by step không có ảnh minh hoạ cho bạn, sợ bạn hơi khó hình dung.

Có chiêu này ngắn gọn nè, bạn áp dụng thử xem:

TOOLS >> OPTIONS >> GENERAL TAB >> UNCHECK "IGNORE OTHER APPLICATIONS"

Các chủ đề có liên quan khác