Có lẽ các bạn khá bực mình khi vào các web như lau....us hay giaitri...net,... ở net thì bị lỗi Bad Request (Invalid Hostname), hay bị theo dõi desktop mõi khi vào web đen! sau đây là kinh nghịm kủa e:

phần mềm cần dùng:

(kái này dùng khi task manager ngoài net bị khóa)

(kái này dùng để duyệt web ẩn khá ngon)

Oke, bay giờ down kái Free task.. trên đó dề, cài đặt nó! (k bít kài thì bó tay)

sau khi kài đặt vào:

Start -> Programs -> Free Extended Task Manager

mở Free Extended Task Manager lên wa bên tab Processes kéo lên kéo xún tìm kái như trong hình & kill nó:

oke, sau khi kill xong vào:

C:\WINDOWS\system32\drivers\etc

tìm & delete kái file hosts đi! (nếu tò mò bạn có thể mở kái file hosts lên koi thử)

oke thế là xong! bay giờ bạn thử vào thử 1 trang web nào đó bị Bad Request (Invalid Hostname) như lúc đầu!

Bây giờ là phần k cho chủ net koi desktop kủa mình:

cũng ở Free TaskManager, bên Processes tìm & kill:

(trong hình chỉ là coi chơi thui, mình k nhớ kái tên nhưng ở đằng trước tên là kái hình như kái máy chụp hình ấy!)

sau khi kill nó xong thì oke rồi đéy!

mún lướt web "ẩn*" ở google chrome:

Khám phá các chức năng của Google Chrome: Chế độ ẩn danh (duyệt web ở chế độ riêng tư)

In

Đối với những lần bạn muốn duyệt web trong chế độ bí mật, ví dụ như để lên kế hoạch gây bất ngờ như món quà hay sinh nhật, Google Chrome sẽ cung cấp chế độ duyệt ẩn danh. Dưới đây là cách thức hoạt động của chế độ ẩn danh:

* Các trang web bạn mở và các tệp bạn tải xuống trong khi ở chế độ ẩn danh sẽ không được đưa vào lịch sử duyệt web và tải xuống của bạn.

* Tất cả cookie mới được xoá sau khi bạn đóng tất cả các cửa sổ ẩn danh mà bạn vừa mở.

Thay đổi được thực hiện cho dấu trang Google Chrome và cài đặt chung trong chế độ ẩn danh luôn được lưu lại.

Bật chế độ ẩn danh

Hướng dẫn dành cho Windows và Linux

Phím tắt: Ctrl+Shift+N

1. Nhấp vào trình đơn Công cụ trình đơn công cụ.

2. Chọn Cửa sổ ẩn danh mới.

Hướng dẫn dành cho Mac

Phím tắt: ⌘-Shift-N

Chọn Tệp > Cửa sổ Ẩn danh Mới trên thanh trình đơn. Bạn cũng có thể nhấp vào trình đơn Trang nếu trình đơn đó được hiển thị trên thanh công cụ và chọn Cửa sổ Ẩn danh Mới.

Một cửa sổ mới sẽ mở với biểu tượng biểu tượng ẩn danh ở trên góc. Bạn có thể tiếp tục duyệt bình thường trong cửa sổ khác. Bạn cũng có thể nhấp chuột phải (hay giữ phím control khi nhấp chuột trên máy Mac) vào bất kỳ liên kết nào và chọn Mở liên kết trong cửa sổ ẩn danh.

Duyệt web trong chế độ ẩn danh chỉ ngăn Google Chrome lưu trữ thông tin về trang web bạn vừa truy cập. Các trang web bạn truy cập vẫn có thể ghi lại lần truy cập của bạn. Bất kỳ tệp nào được lưu vào máy tính sẽ vẫn còn trên máy tính của bạn.

Ví dụ: nếu bạn đăng nhập vào Tài khoản Google trên khi ở chế độ ẩn danh, các tìm kiếm trên web tiếp theo sẽ được ghi lại trong Lịch sử Web của Google. Trong trường hợp này, nếu bạn muốn đảm bảo tìm kiếm không bị lưu trữ trong Tài khoản Google, bạn nên phải tạm dừng theo dõi Lịch sử Web của Google

mấy kái trên chỉ là trong quá trình mìn ngồi net thì mò ra được thui! các pro cho thêm ý kiến nhe!

Em có cách này hay hơn nè bác k cần phần mêm FreeTaskManaGer.

B1: Vào web mà bác cần thử xem có bi Bad Request (Invalid Hostname) không. Nếu bị tiến hành B2.

B2: Vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc xoá hosts đi .

B3: Vào C:\WINDOWS\system32\ và tìm underground và đổi tên nó thành 1 tên #.

B4: Vào web bị Bad Request (Invalid Hostname) xem thế nào . Chắc chắn chạy ngon lành.

Làm theo chủ top cũng được nhưng có máy kill được có máy lại không cho kill vã lại dow phần mêm 9MB hơi nặng nhỉ.

Vì 1 tương lai tiến bộ . hj hj

Denver

chủ topic giúp với

nhà mình không vào được giaitri...net và tangmay...com vậy phải làm sao

Cách tốt nhất nè :

Vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc , vào host , ƠPEN cái này = note pad rùi xóa cái trang mà nó cấm trong list đó đo , save lại là được ....

---------- Bài thêm lúc 02:20 ---------- Bài trước là lúc 01:50 ----------

Nhưng mà save as thì lúc sau nó lại auto lại như cũ , nản quá ..

Các chủ đề có liên quan khác