anh_tan_th

Hôm bữa mình sử dụng windows xp1 máy chạy rất ok. Khởi động chưa tới 20 giây. Hôm qua mình cài windows xp3 vào thì nó khởi động hết 1 phút 20 giây(tức là màn hình khởi động nó chạy hết hơn 30 con xâu xanh). windows xp3 này anh em trong ketnooi.com/forum xài cũng ok lắm. Có lẽ không phải do win, virut cũng không vì Kis của mình quét mà không có con nào cả. Anh em nào biết xin chỉ giáo. Thanks

đây là địa chỉ mình down bản ghost

Nếu mình post không đúng chỗ xin Mod chuyển dùm mình nhé. Thanks

haclong262

trời ơi bản windows xp1 thì nhẹ còn windows xp3 còn nặng chẳng qua nó thêm vài chức năng và sữa lỗi thuj, bạn sử dụng kis, kis là phần mềm diệt virus cũng tốt nhưng mà cái tội là nặng máy lắm. Tui khuyên bạn nên sử dụng Norton Internet Security 2011 thì tốt hơn vì nó nhẹ và cũng không kém gì thằng KIS đâu. Khởi động máy tính 1p20s là nhanh đó bạn trong khi đó mình khởi động mất hết 2p để xong hết tất cả

manhmanh_08

Đồng ý 2 tay với bạn ở trên, nhưng cái đó chỉ là sơ bộ thôi, nhưng còn nhanh chậm phải fụ thuộc vào cấu hình máy nữa chứ, bạn quất 1 fát core quad RAM 4GB card VGA rời xem Bảo đảm có Windows 7 cũng không có lag

cao_nguyen3272

1. Máy bạn cấu hình thấp?

2. Bạn cài KIS quá nặng.

3. Chắc bạn so sánh sp1 với sp3 có gì đó không ổn! làm gì mà chênh nhau dữ vậy? có thể ban đầu khi bạn mới cài nó có vẻ như vậy, dùng vài ngày nó sẽ mượt thôi!

4. Bạn gỡ bỏ KIS đithay vào đó bạn cài NIS, cài phần mềm quét rác cho ổ cứng và sử dụng trình chống phân mảnh ổ cứng chắc chắn sẽ ổn!

hoangan5599

Dongoclam80 1. Máy bạn cấu hình thấp?

2. Bạn cài KIS quá nặng.

3. Chắc bạn so sánh sp1 với sp3 có gì đó không ổn! làm gì mà chênh nhau dữ vậy? có thể ban đầu khi bạn mới cài nó có vẻ như vậy, dùng vài ngày nó sẽ mượt thôi!

4. Bạn gỡ bỏ KIS đithay vào đó bạn cài NIS, cài phần mềm quét rác cho ổ cứng và sử dụng trình chống phân mảnh ổ cứng chắc chắn sẽ ổn! máy của mình cấu hình cũng không đến nỗi thấp đâu. (CPU intel core due 2.6, RAM kingmax 1G, VGA 256MB, HD 250, riêng phân vùng dành cho hệ điều hành là 40G). Trong windows XP1 của mình lần trước là mình cài phần mềm nhiều lắm mà nó vẫn chạy ầm ầm. Thế mà cài cái XP3 này vào nó khởi động lâu quá trời. Hix..Mình để ý thấy cái đèn đỏ của ổ cứng nó chỉ chớp chớp mấy cái rồi nó lại nghỉ. Tới lúc nó đỏ lè lên thì mới chịu vào win. Vào được windows rồi thì nó vẫn chạy nhanh bình thường. Hix. Thế thì không biết có phải tại ổ cứng không nhỉ? Nhưng mà máy mình có cài tune up rồi. Chạy chống phân mảnh thì chỉ bị phân mảnh khoảng 10%. Chạy chống phân mảnh xong nó khởi động vẫn cứ rì rì. Hix...hix. Anh em nào biết thì chỉ dùm nhé. Thanks

aye_l0v3_eya

vậy thì có thể ổ cứng của bạn chạy lâu rùi nên bị bad nhẹ,bạn có thể dùng tuneup hay các ứng dụng # để khắc phục,mà bạn có thể mua thêm 1 thanh ram 1 g nữa sài cho nó thoải mái hệ thống tí

blog_tinhyeu

Mình cũng đang xài bản ghost này và cũng gặp tình trạng như bạn nhưng khi vào windows vẫn ngon bt . không sao đâu bạn, khởi động chậm chút nhưng chạy mượt là được . Tuy nhiên để tăng tốc khi vào windows bn có thể tắt bớt các ứng dụng chạy khi khởi động không cần thiết lắm để nhanh hơn .

cun_xinh

Bạn thử dùng phần mềm System Mechnic Pro 2010 xem! cái này tối ưu hệ thống rất tốt! cái này mình vừa dùng thử! load vào windows rất nhanh! Như bạn nói thì mình hiểu là load vào windows chậm thôi chứ tốc độ khi vừa vào được windows vẫn nhanh phải ko!

Aswin

Bạn thử gỡ Kis ra xem, rồi khởi động lại máy, nếu vẫn chậm tìm bản ghost khác, trên Vnz thiếu gì.

trahoa289

Có nhiều nguyên nhân lắm!

Bạn dùng SP3 tất nhiên nặng hơn SP 1 thì khởi độnng phải lâu hơn và phần mềm diệt virut KIS cũng rất nặng đó

bạn thử dùng 1 số phần mềm tối ưu hệ thống và chống phân mảnh ổ cứng xem có ổn hơn kô?

Các chủ đề có liên quan khác