tho123tho321

Em đang dùng windows 7 bình thường tự nhiên khời động không vào mà chỉ thấy đen ngòm, cài lại windows hay repair đều không được vì bị bật về màn hình xanh với dùng chữ đơn điệu: STOP: 0x000000A5 (0x00000011, 0x00000006, 0x00000000, 0x00000000).

Bây giờ thì Ghost không được, cài lại windows không xong. Không lẽ phải mua ổ cứng mới? anh em có cách nào giúp với.

Kenjiro

Cách thử nhất :

- Máy vẫn nhận đĩa hiren boot thì bỏ đĩa vào format ổ c đi rồi tiến hành cài . Nên quét bad sector xem coi có bị lỗi ổ cứng hay không cho chắc ăn.Nếu máy bạn là Laptop thì bạn phải bỏ đĩa có hỗ trợ ACHII mới có thể cài được.

Cách thứ 2 :

- Mang ổ cứng sang máy khác rồi tiến hành ghost , đến đoạn nó bắt reset lại máy thìtawtss luôn máy đi (rút nguồn) rồi mang sang máy bạn gắn vào mở lên cho nó chạy tiếp ( ghost đa cấu hình ).

hoangthixuanban

henry_townshend Em đang dùng windows 7 bình thường tự nhiên khời động không vào mà chỉ thấy đen ngòm, cài lại windows hay repair đều không được vì bị bật về màn hình xanh với dùng chữ đơn điệu: STOP: 0x000000A5 (0x00000011, 0x00000006, 0x00000000, 0x00000000).

Bây giờ thì Ghost không được, cài lại windows không xong. Không lẽ phải mua ổ cứng mới? anh em có cách nào giúp với. lỗi này nguyên nhân do tập tin Hiberfil.sys của bạn bị mất hay bị hư .

Bạn khởi động lại máy tính , vào Recovery Console . (F8)

Bạn sử dụng lệnh sau : del hiberfil.sys nhấn Enter để xóa tập tin này và khởi động lại máy tính.

khuugiactinh_95

Chào bạn, Đăng Khoa xin được lũy ý về câu hỏi của bạn như sau:

Trước khi bạn quyết định có mua ổ cứng hay không bạn nên kiểm tra tình trạng ổ cứng của bạn trc.

Và nguyên nhân dump màn hình xanh trên thực sự có phải do ổ cứng hay không?

Bạn test ổ cứng và làm như bạn trên nói, tình trạng không thay đổi bạn test đến Ram và nguồn và nhiệt độ của máy

Barnhardo

bạn cứ test kĩ chỗ ram và ổ cứng xem có bị dump hay bad ko,lỗi màn hình xanh thường là do 2 cái đó,nếu không phải lỗi ở 2 cái đó mà cài windows mới vẫn không được thì kiểm tra main và nguồn.goodluck

khaigiac

lỗi màn hình xanh cũng do nhìu nguyên nhân lắm bạn. vd như do RAM gắn không chặt, lỗi xung đột phần mềm, ổ cứng có vấn đề....... bạn nên kiểm tra xem ổ cứng có bị lỗi bad sector không và test RAM xem sao. chúc bạn thành công

Ermanno

tình hình hôm nay còn đau hơn, khi em vào phần cài đặt windows chỉ còn mỗi một ổ tròn 149GB, nghĩa là toàn bộ các ổ c,d,e không còn chỉ còn cái HDD mà thôi. làm ra (tạo) ổ mới không thành. Chẳng lẽ vứt cái ổ cứng.

Nó gom lại một cục như vậy có lẽ do bạn vừa ghost nhầm có đúng không vậy.

H nếu vừa như vậy thì bạn tiến hành chia lại ổ đĩa theo ý thích rồi cài lại HDH . Nhớ active cái ổ C nhá.

taolahaimap Cách thử nhất :

- Máy vẫn nhận đĩa hiren boot thì bỏ đĩa vào format ổ c đi rồi tiến hành cài . Nên quét bad sector xem coi có bị lỗi ổ cứng hay không cho chắc ăn.Nếu máy bạn là Laptop thì bạn phải bỏ đĩa có hỗ trợ ACHII mới có thể cài được.

Cách thứ 2 :

- Mang ổ cứng sang máy khác rồi tiến hành ghost , đến đoạn nó bắt reset lại máy thìtawtss luôn máy đi (rút nguồn) rồi mang sang máy bạn gắn vào mở lên cho nó chạy tiếp ( ghost đa cấu hình ).
Cách thứ 3:

- Nếu bạn thực hiện theo 2 cách trên mà vẫn không được thì mình khuyên bạn cách tốt nhất là nên bay shop cái máy tính đó đi và sắm cho mình 1 con pro hơn. (nói vui thui nha đừng có dis nick của tui nha.hjhj)

bác sĩ râu lỗi này nguyên nhân do tập tin Hiberfil.sys của bạn bị mất hay bị hư .

Bạn khởi động lại máy tính , vào Recovery Console . (F8)

Bạn sử dụng lệnh sau : del hiberfil.sys nhấn Enter để xóa tập tin này và khởi động lại máy tính. To resolve this problem, restart your computer.

Bạn vừa thử làm như ý kiến của bạn này chưa,cách này là cách bác bill đề xuất đó.

If the problem persists, start the computer by using the Windows CD or by using an emergency startup disk, and then delete the Hiberfil.sys file. To do this, follow these steps:

1. Insert your Windows XP CD-ROM into the computer's CD-ROM drive or DVD-ROM drive, and then restart your computer from the CD-ROM.

Note Some computers may require that you modify the basic input/output system (BIOS) settings before you can start the computer from a CD-ROM. For information about how to modify BIOS, see your computer documentation.

2. When the "Welcome to Setup" screen appears, press R to start Recovery Console.

3. If your computer is configured for dual booting or multiple booting, select the relevant Windows XP installation.

4. When you are prompted to do so, type the administrator password, and then press ENTER.

Note By default, the administrator password is blank in Windows XP Home Edition.

5. By default, Hiberfil.sys is typically located in the root directory (C:\). At the command prompt, type del hiberfil.sys, and then press ENTER.

6. Restart the computer.

Nguồn:

Các chủ đề có liên quan khác