Darryl

Chào cả nhà, em hiện đang học ngành ngoại thương, em đang ấp ủ ý định tham gia " sinh viên nghiên cứu khoa học" nhưng đang bí đề tài. Bác nào có ý tưởng thì gợi ý cho em một chút. Thank cả nhà

boysanhdieu_245

Chào bạn, trước đây mình cũng lăn tăn như bạn khi bắt đầu nckh. Để tìm được đề tài, quan trọng là phải xem bạn thích làm về cái gì. Đó là quan trọng nhất vì nckh là 1 quá trình dài, phải thích mình mới theo được. Theo mình bạn nên bắt đầu từ những đề tài nhỏ, quen thược trước như nc về sinh viên trường bạn chẳng hạn. Họ trung thành với thuơng hiệu điện thoại hay nước uống nào...Ko nhất thiết là bạn học ngoại thuơng thì phải tìm đề tài về ngoại thuơng đâu.

Thích cái gì, đó mới quan trọng nhất. nếu bạn thật sự thích nckh bạn sẽ tìm được thôi, chú ý những điều nhỏ nhất nhé, đôi khi đó lại là đề tài hay. Nckh không phải là cái gì quá to tát đâu bạn.

Thân.

saobang9x_cz

experirence Chào bạn, trước đây mình cũng lăn tăn như bạn khi bắt đầu nckh. Để tìm được đề tài, quan trọng là phải xem bạn thích làm về cái gì. Đó là quan trọng nhất vì nckh là 1 quá trình dài, phải thích mình mới theo được. Theo mình bạn nên bắt đầu từ những đề tài nhỏ, quen thược trước như nc về sinh viên trường bạn chẳng hạn. Họ trung thành với thuơng hiệu điện thoại hay nước uống nào...Ko nhất thiết là bạn học ngoại thuơng thì phải tìm đề tài về ngoại thuơng đâu.

Thích cái gì, đó mới quan trọng nhất. nếu bạn thật sự thích nckh bạn sẽ tìm được thôi, chú ý những điều nhỏ nhất nhé, đôi khi đó lại là đề tài hay. Nckh không phải là cái gì quá to tát đâu bạn.

Thân. Em đang nghiên cứu đề tài "Nhập siêu Việt Nam". Bác nào có ý kiến gì thì tư vấn giúp em với

Các chủ đề có liên quan khác