Cho mình hỏi máy nhà mình chạy con celeron D 2.26 và ram 256.

Cho mình hỏi nếu mình gắn thêm ram thì có chạy nhanh hơn không?

Nếu mua ram ở tiệm về khi cắm vào có cháy nổi gì không? (mình sợ ba cái vụ này lắm)

GIẢI ĐÁP GIÚP MÌNH MÌNH THANHK NHIỀU!!!

phuongpeony

Bạn phải coi cái main hỗ trợ Ram tối đa là bao nhiêu? KHi đó bạn mua về mà gắn vào.

Gắn vào không có cháy nổ gì đâu đừng lo

leon_1691

phucma3186 Bạn phải coi cái main hỗ trợ Ram tối đa là bao nhiêu? KHi đó bạn mua về mà gắn vào.

Gắn vào không có cháy nổ gì đâu đừng lo Có đó bạn. Lúc trc thèn pạn mình nó lấy cây ram kingmax vàng 512 gắn vào máy thèn kia ram hãng j` á 1G vừa cắm xong nổ cái đùng => cháy main phải thay main mới lun đó ^^.

---------- Post added at 20:08 ---------- Previous post was at 20:07 ----------

hacgiay134 Cho mình hỏi máy nhà mình chạy con celeron D 2.26 và ram 256.

Nếu mua ram ở tiệm về khi cắm vào có cháy nổi gì không? (mình sợ ba cái vụ này lắm)

GIẢI ĐÁP GIÚP MÌNH MÌNH THANHK NHIỀU!!! nếu máy bạn ram 256 thì bạn mua thêm 1 cây 256 nữa nhưng cùng bus cùng hãng càng tốt là ok

Imanol

2 thanh ram cùng bộ nhớ cùng bus nhưng khác hãng sản xuất có dual chanel không nhỉ các bạn ???

redman001vn

xem mian j có hỗ trợ ko. ram 256 thì chắc đời cổ rồi. bạn có thể bỏ hẳn cái ram ấy đi mua cái mới hay nắp thêm cái nữa nhưng phải đảm bảo cùng Bus với cái ram cũ. bạn dùng CPU-z để kiểm tra Bus của ram. hay dễ hơn bạn mang hẳn cái ram ở nhà ra quán hỏi ng ta nắp thêm 1 cái sao cho hợp với cái ram của bạn là được.khi nắp bạn thổi sạch bụi bẩn ở khe ram đi. nắp tẹt đi khi vừa cùng bus thì không e sợ quả cháy nổ đâu.

langtusau1088

Đoán (Có thể sai) - Máy bạn đang dùng là main 478 và Ram DDRI. Nếu Chipset có thể chạy đượcj kênh đôi thì gắn thêm 1 thanh 256 cùng bus với thanh cũ (Ko cần cùng hãng) . Nếu không nắm rõ vấn đề này Bạn chỉ nên gắn thêm 1 thanh tối đa 512 MB (Bus gì cũng đượcj - từ 266 đến 400) - giá RAM cũ chỉ từ 200K. Khi đó máy Bạn sẽ có khoảng 770MB chạy nhanh hơn là chắc roài. Để chắc hơn nên cài lại Win.

Chúc vui vẻ!

ranma_akane

Cái gì mà nhiều vậy.Bạn ra tiệm mua 1 thanh 256 nữa là ok, àh xem hãng sản xuất với tốc đọ bus luôn nha cho an toàn. Nếu không thì mua luôn thanh 1 G đi giờ cũng rẽ mà .

Chúc vui vẽ !

Grant

Ram bạn PC3200 DDR1 bus 400MHz rùi . H` chắc chỉ còn hàng 2nd thui muk` không biết có không nữa ~~

lilula_o0

hacgiay134 Cho mình hỏi máy nhà mình chạy con celeron D 2.26 và ram 256.

GIẢI ĐÁP GIÚP MÌNH MÌNH THANHK NHIỀU!!! Muốn mua thì mua con Ram bus 400, khác hãng cũng được, không sao

Mà máy này cổ lắm rồi, bán ve chai là vừa...

Các chủ đề có liên quan khác