ngoc_ngoc198701

máy mình cài win7 và gặp 1 lỗi thế này. ví dụ mình có 1 file rar, tên là abc.rar chẳng hạn. trong đó mình kick vào để kiểm tra thấy có 3 folder khác nhau, trong mỗi folder lại chứa các folder nhỏ hơn và các file nhé. sau đó mình giải nén, thì đáng lẽ nó sẽ có 1 folder tên là abc, bên trong chứa 3 folder con, đằng này nó hiện ra 1 folder là abc, nhưng bên trong thì tất cả các file trong 3 thư mục kia đều nằm cùng nhau thay vì nằm riêng như lúc đầu, nếu trong 3 thư mục chứa tổng cộng mấy nghìn file được đặt trong các folder riêng thì bây giờ nó nằm hết cùng nhau trong cái folder abc. bạn nào biết thì chỉ giúp mình với, Thank nhiều

-p/s :còn một lỗi khác là có 1 folder mà khi mình chỉ chuột vào thì nó hiện bên trong có chứa các file, thư mục xyz j đó, nhưng khi mình mở ra thì chẳng có file nào cả, xem properties thì nó hiện dung lượng là 0, mình mở xem file ẩn nhưng không thấy j, vậy là sao hả các bạn

Trường hợp 1 sẽ sảy ra nếu các file rar của bạn có dạng abc, abc1, abc2... Đó là các phần được chia nhỏ ra từ 1 file ban đầu. Bạn nên mô tả các trường hợp rõ hơn và có minh họa bằng ảnh thì càng tốt

haisquallion_dj

mình phát hiện ra 1 cái là lỗi này chỉ xảy ra khi mình giải nén vào thư mục C:\Users\Toshiba\Documents\Downloads\Compressed, còn nếu mình giải nén vào thư mục khác thì trả toàn bình thường. mình nói cái lỗi 2 trước nhé, cái thư mục Compressed khi mình chỉ chuột vào thì nó hiện thế này

nhưng thực tế bên trong không hề có file nào cả, dung lượng cũng bằng 0.

-còn về lỗi file rar. file của mình được chia ra 8 part, mình down đầy đủ và giải nén không báo lỗi, mình kick chuột để xem trước các file trong đó thì hiện các ảnh thế này. đầu tiên

rồi kick tiếp cái folder đó

sau đó mình kick chuột phải vào part 1 rồi chọn extract here thì nó lại ra thế này

có bao nhiều file lớn file bé nó hiện ra hết :-s

nhưng mình vừa để í thấy khi mình giải nén ở thư mục khác thì trả toàn bình thường

khi mình mở folder đó ra thì bên trong bình thường

mong tất cả người giúp đỡ vì tìm trên google mình không biết phải tìm kiểu gì nữa vì không biết nó là lỗi gì

asian_cardin

chào các anh chị?

em là thành viên mới.

rất mong được sự giúp đỡ của các anh chị.

em không biết nhiều về máy tính nên em nhờ anh chị giúp đỡ em sửa lỗi nhỏ trong máy tính như sau:

em mở má tính ra thì không log on vào máy được máy hiện lên khung sau:

Userinit.exe- Application error:

The intruction at " ox008a0660" referenced. memory at "0x008a0660". the memory could not be " Written".

Weallere

manhlinh12b mình phát hiện ra 1 cái là lỗi này chỉ xảy ra khi mình giải nén vào thư mục C:\Users\Toshiba\Documents\Downloads\Compressed, còn nếu mình giải nén vào thư mục khác thì trả toàn bình thường. mình nói cái lỗi 2 trước nhé, cái thư mục Compressed khi mình chỉ chuột vào thì nó hiện thế này

nhưng thực tế bên trong không hề có file nào cả, dung lượng cũng bằng 0.

-còn về lỗi file rar. file của mình được chia ra 8 part, mình down đầy đủ và giải nén không báo lỗi, mình kick chuột để xem trước các file trong đó thì hiện các ảnh thế này. đầu tiên

rồi kick tiếp cái folder đó

sau đó mình kick chuột phải vào part 1 rồi chọn extract here thì nó lại ra thế này

có bao nhiều file lớn file bé nó hiện ra hết :-s

nhưng mình vừa để í thấy khi mình giải nén ở thư mục khác thì trả toàn bình thường

khi mình mở folder đó ra thì bên trong bình thường

mong tất cả người giúp đỡ vì tìm trên google mình không biết phải tìm kiểu gì nữa vì không biết nó là lỗi gì Đúng như tui đã nói, các file rar của bạn được chia nhỏ ra từ 1 file có kích thước lớn. Khi bạn để các part ở các thư mục riêng rẽ và giải nén thì nó sẽ ra các file riêng ở đó, còn khi vừa có đủ 8 part được để ở cùng 1 nơi mà bạn giải nén thì winza của bạn tự động nối các phần riêng lẻ đó thành 1 thư mục trả chỉnh. Đây chính là 1 chức năng bình thường của winraz, không phải lỗi gì đâu bạn à

nhock_paper

hic, file rar của mình gồm 8 part, bạn xem ở 2 pic cuối, mình để 8 part trong thư mục program thì khi giải nén nó ra 1 folder như bình thường, nhưng khi mình để 8 part đó trong thư mục compressed thì khi giải nén nó không ra thư mục mà nó hiện ra tất cả các file. bạn có thể nhìn hình sẽ thấy mình copy đủ 8 part rồi mà, thực chất khi mình down xong bằng idm thì 8 part đó vừa nằm trong thư mục compressed rồi, mình có di chuyển j đâu

xem lại cái file bạn tải, nếu bạn tải nhìu part thì giải nén chung 1 thư mục nhé.

trường hợp file đó dung lương 0KB thì xem lại cái file tải hay giải nén. chác chắn nó bị lỗi

phongmx_aof

mình tải đủ 8 part và để cùng một thư mục mà, không có file nào okb cả, nếu copy vào compressed và giải nén trong đó thì bị lỗi như trên, còn nếu copy trong thư mục khác thì lại không bị lỗi. cái thư mục compressed là do IDM làm ra (tạo) ra nên mình nghĩ có lẽ lỗi liên quan đến nó :-s. chán quá nên mình xóa đi rồi , Thank tất cả ng giúp đỡ

Kanan

win của bạn bị lổi rồi bạn không log on vào dược windows down đúng không ? bạn nên repar lai windows hoac cài mới lại là xong

Các chủ đề có liên quan khác