Tớ vừa chuyển từ VNPT sag gói MegaYou - 4Mb của FPT với mong muốn tốc độ mạng được cải thiện. Nhưng không như mong đợi, mạg mới lắp được 3 hôm thôi mà tốc độ download chỉ được có 20kb/sec. Tải 1 file chỉ 2MB mà đợi lâu kinh khủng . Mong tất cả người giúp đỡ! Thanks!

Oh,dại qá là dại , sang FPT làm j... Bạn down chậm thì có vài lý do

1.Host đó ở VN down chậm , mạng nào cũng thế

2.FPT thg chặn băng thông nc ngoài , down chậm là phải !

3.Đg truyền đang có vấn đề

kiolgo Oh,dại qá là dại , sang FPT làm j... Bạn down chậm thì có vài lý do

1.Host đó ở VN down chậm , mạng nào cũng thế

2.FPT thg chặn băng thông nc ngoài , down chậm là phải !

3.Đg truyền đang có vấn đề Vậy có cách nào khắc phục không bạn?

Marji

FPT chỉ down những host ở trong nước thôi

chứ nước ngoài thì gà lắm

Chán!! Đang sài nó đây!!! Thất vọng

11a1_mylove

yesterday1305 FPT chỉ down những host ở trong nước thôi

chứ nước ngoài thì gà lắm

Chán!! Đang sài nó đây!!! Thất vọng Mình thường down ở mediafire tốc độ hơn rùa bò, vừa ký hợp đồng được vài ngày chẳng lẽ bỏ nản thật!

có sa0 đâu bạn mình cũng sài FPT này gói trọn gói 275k/ tháng download host nước ngoài 200kb/s còn trong nước thì 450kb ~ 500kb/s

Nh0xWuân có sa0 đâu bạn mình cũng sài FPT này gói trọn gói 275k/ tháng download host nước ngoài 200kb/s còn trong nước thì 450kb ~ 500kb/s ông bạn có nhầm không thế hả, tui dùng FPT 3-4 năm nay mà có lúc nào lên được 500kb/s đâu. Mới lắp thì còn lên được 2-300kb/s, bây giờ thì 100kb/s cũng khó, không hiểu vì lý do gì mà tốc độ download ngày càng chậm đi, kể cả đêm lẫn sáng sớm.

giangnam_892003

luxiphe89 ông bạn có nhầm không thế hả, tui dùng FPT 3-4 năm nay mà có lúc nào lên được 500kb/s đâu. Mới lắp thì còn lên được 2-300kb/s, bây giờ thì 100kb/s cũng khó, không hiểu vì lý do gì mà tốc độ download ngày càng chậm đi, kể cả đêm lẫn sáng sớm. Không biết bạn nghĩ sao mà phát ngôn như thế, mình thì mediafire thì cũng tầm 100-200kb/s, trong nước cũng 400-500kb/s.

Trích dẫn từ tienvu117;4499604:
Mình thường down ở mediafire tốc độ hơn rùa bò, vừa ký hợp đồng được vài ngày chẳng lẽ bỏ nản thật![/QUOTE

bạn chuyển sang cáp quang tải cở 5mb/g tha hổ thích nhé?

chắc bọn fpt bòn rút trước , mạng thì sửa tùm lum, lỗi nhìu khi tè le , bảo trì không kĩ ... etc... vần dề.. mà trước thì fải đóng đúng kì hạn h đổi wa xài media cho tốn trước cáp và mạng

Chuyển sang VNPT đi bạn, ổn định hơn thằng FPT nhiều khi down trong cũng như ngoài nước. lại thường xuyên tăng băng thông cho các gói cước nữa.

Alrik

Nh0xWuân có sa0 đâu bạn mình cũng sài FPT này gói trọn gói 275k/ tháng download host nước ngoài 200kb/s còn trong nước thì 450kb ~ 500kb/s Cái này bạn bác down đêm thì nó mới thế. Chứ cứ down load ban ngày xem, host tốt nhất như MF mà chỉ đến 130 KB là cùng thôi.

cái này là mình download ban ngày đó bác . nói thiệt lúc trước mạng mình chậm lắm . từ lúc gọi mấy thằng nhân viên xuống chửi xong kêu nó sửa giờ chạy vèo vèo

dongxuanhathu44

mình dùng gói 275k/tháng down hot trong nước thì được tầm 350->400kb,max 500kb,còn với host nước ngoài thì chỉ được 90kb nhưng đấy là chuyện trước đây chứ bây giờ thì down hot tro nước vẫn vậy nhưng down hot nước ngoài chỉ được 50k/s chán lắm rồi!

anh_tan_th

Hôm nay tự nhiên file này nó download ở Mediafire mà tốc độ từ 450~ 500kb/s có hình kiểm chứng rồi đoá

Các chủ đề có liên quan khác