Cho mình hỏi trình duyệt nào tiết kiệm băng thông Internet nhất nhưng cũng không kém nhanh và mạnh.

Đề cử : Opera | Firefox | Chrome | IE

FF + 1 tá add-on tăng tốc + 1 số add-on chặn Flash, chặn ảnh... thì nó là Trình Duyệt Ổn Định _ Nhanh _ Và Nhất Là Tiết Kiệm Băng Thông Nhất.

Hrypanleah

các bác và cả tui nữa lúc trước có ác cảm với ie, nhưng mà nói thật là bản ie9 này cải tiến rất nhiều, tốc độ thì rất nhanh, ff thì nói thật là không bằng thằng ie9 này nổi

khiem1602 các bác và cả tui nữa lúc trước có ác cảm với ie, nhưng mà nói thật là bản ie9 này cải tiến rất nhiều, tốc độ thì rất nhanh, ff thì nói thật là không bằng thằng ie9 này nổi Bạn chưa gặp lỗi gì sao ?. Nhiều bạn cài vào và rồi lại gỡ ra rồi đó.

Alberto

trungbossth3 IE9 cài dc với XP2 hok nhi? hihi chưa thử nên hok biết.Nhưng nghe mấy thằng bạn nói hok dùng cho XP Chỉ dùng cho Vista và windows 7 thôi.

kachisa_gdt

trungbossth3 IE9 cài dc với XP2 hok nhi? hihi chưa thử nên hok biết.Nhưng nghe mấy thằng bạn nói hok dùng cho XP 0 được đâu bạn , nó yêu cầu windows vista sp2 trở lên mới được , xp thì 0 đuợc gòy

ngo_son

trungbossth3 IE9 cài dc với XP2 hok nhi? hihi chưa thử nên hok biết.Nhưng nghe mấy thằng bạn nói hok dùng cho XP -IE9 khong được cập nhật nên bị hân chế lắm, winxp không hổ trợ nha

k_an

Mà ie9 ra bản final chưa ấy nhỉ, đang xài xp mà ham hố quá, con nhà cùng kiệt như em là khỏi mong xài được nó rồi :-s

chẳng có trình duyệt nào có cái chức năng gọi là tiết kiệm băng thông cả

đúng như tên gọi của chủ topic, đây là topic thứ N với N không biết là bao nhiêu lập ra để spam về chủ đề này

mong mod close đi thôi

phuonghathien

theo mình tùy theo ý thích từng người thích sử dụng thôi

còn nếu bạn dùng theo lưu lượng thì Opera là tiết kiệm nhất bởi vì nó sử dụng cộng nghệ Opera Turbo để nén dữ liệu trước khi tải về máy(có thể giảm 2-5 lần) nhưng bù lại tốc độ sẽ giảm đi đang kể

còn theo mình thì Fifox ngốn nhiều băng thông nhất vì ngay cả khi bạn load trang web xong rồi nó vẫn tiếp tục gửi dữ liệu

ngày trước dùng modem GPRS với Fifox thấy ngốn kinh khủng remove gấp

đây chỉ là đánh giá của minh nếu bạn dùng gói lưu lượng thôi còn nếu dùng trọn gói thì theo mình 3 trình duyệt này cũng không khác nhau nhiều lắm về tốc độ

còn mình thìvẫn thích dùng Fifox với Chrome hơn

vietanhstyle1

thời đại này tiết kiệm băng thông làm gì cho nó không tận hưởng hết, dùng FF xong tắt hết image, flash, đọc chữ thôi

Cao Lua Firefox FF + 1 tá add-on tăng tốc + 1 số add-on chặn Flash, chặn ảnh... thì nó là Trình Duyệt Ổn Định _ Nhanh _ Và Nhất Là Tiết Kiệm Băng Thông Nhất. Bên Chrome cũng có các extension tương tự vậy mà, chặn được hết

---------- Bài thêm lúc 06:29 ---------- Bài trước là lúc 06:34 ----------

™ChiêuHồn™ Mà ie9 ra bản final chưa ấy nhỉ, đang xài xp mà ham hố quá, con nhà cùng kiệt như em là khỏi mong xài được nó rồi :-s Mới ra beta ngày 15/09 mà, ra final thì cũng phải nửa tháng, mà công nhận IE chạy nhanh thiệt

---------- Bài thêm lúc 06:40 ---------- Bài trước là lúc 06:29 ----------

Cao Lua Firefox Bạn chưa gặp lỗi gì sao ?. Nhiều bạn cài vào và rồi lại gỡ ra rồi đó. Có 1 lỗi mà mình vừa gặp

Vào rê chuột vào cái menu: Trẻ, Giáo dục, ICT, v..v.. nó không chịu xổ ra, chỉ có lỗi đó, chrome và ff xổ bình thường

---------- Bài thêm lúc 06:43 ---------- Bài trước là lúc 06:40 ----------

Mình bầu cho 3 thằng, bỏ thằng Opera, hồi trc xài Opera bị lỗi hiển thị font tiếng việt, không biết sửa chưa nhỉ, hồi đó xài thấy lỗi nên cũng chả xài nữa, bỏ cả năm oy

Baldwynn

Nếu bình chọn trình duyệt web tốt nhất cho điện thoại, mình sẽ chọn Opera, còn trên pc, Firefox la số 1 :-D

Các chủ đề có liên quan khác