nguyenlc07

tại sao mỗi khi mở Firefox lên là IDM tự động xuất hiện là bắt mình down cái gì đó không rõ mà đây là link của nó nè

mình thử down 1 lần về rồi cài thử,nhưng tắt FF mở lên lại thì nó lại bắt down nữa

hjxhjx, ai chỉ mình sửa cái IDM này đi

heobuheobu_9999

chế độ autodownload.bạn bấm cancel và check vào ô đầu tiên.tạm dịch là không down từ sever này.hay bạn vào thẻ option ->file types->xóa EXE trong list đó đi ->ok

Mình không chắc theo mình thì FF của bạn đang bật một tab có link download, vì vậy khi bạn bật FF thì FF sẽ tự động download về.

Eldur

cái ask toolbar. bạn bỏ nó đi là được mà. còn mỗi lần bật ff lên nó bắt down vì ff của bạn chưa cài cái asktoolbar. bạn chuyển qua IE dùng thử coi. nếu không thì tắt chế độ tự down của IDM trên FF

mysteriousm62

chặn đi thì thôi, IDM có chức năng chặn một link không cho nó tự động down mà

mình cũng từng bị. cứ lên google là bị >> chặn

Ak hình như bác chưa nâng cấp thanh công cụ . Hình như e cũng từng bị. Nhưng thôi qua dùng Google Chrome đi bác

lamvietphap

cái này forum mình có cách giải quyết rùi mà. bạn vào tools/add-ons bỏ cái ask toolbar di là được mà, mình vừa làm theo và thấy ok.

fan_tctuvan

hộp thoại hiện ra bạn không down và chọn không hiện hộp thoại này lần nữa là được

xem cái add-ons của file ý chắc là cái tools bar nào đó (có có trong lúc bạn cài 1 số phần mềm ) cần update hay do 1 lý do nào đó nên nó bắt bạn down lại idm thấy file .exe là nhảy vào đập luôn nên nó hiện như vậy bạn thử sang xài trình duyệt web khác xem có bị như vậy không ^^ nếu vẫn bị thì idm bị khìn rồi

tieu_lienvnn

red_eye~_~ Mình không chắc theo mình thì FF của bạn đang bật một tab có link download, vì vậy khi bạn bật FF thì FF sẽ tự động download về. mình cũng bị như thế nhưng sau khi tắt trang đó đi thì idm không hỏi down nữa

---------- Bài thêm lúc 00:50 ---------- Bài trước là lúc 00:40 ----------

overkinglord tại sao mỗi khi mở Firefox lên là IDM tự động xuất hiện là bắt mình down cái gì đó không rõ mà đây là link của nó nè

mình thử down 1 lần về rồi cài thử,nhưng tắt FF mở lên lại thì nó lại bắt down nữa

hjxhjx, ai chỉ mình sửa cái IDM này đi ặc link này là link download idm không bắt link mới là lạ đấy. tắt nó đi là xong

anhtl7x

overkinglord tại sao mỗi khi mở Firefox lên là IDM tự động xuất hiện là bắt mình down cái gì đó không rõ mà đây là link của nó nè

hjxhjx, ai chỉ mình sửa cái IDM này đi Bạn vào IDM --> Downloads --> Options --> chọn tab File types --> xóa chữ "EXE" đi rồi click OK là xong

Stanhop

luvyoursmile12 Bạn vào IDM --> Downloads --> Options --> chọn tab File types --> xóa chữ "EXE" đi rồi lcik OK là xong vậy sau này muốn down file .exe thì sao bạn?

trước có cài megatoolbar cho ff cũng bị như thế này, nhưng không phải link này

nguyen_thu1611

luvyoursmile12 Bạn vào IDM --> Downloads --> Options --> chọn tab File types --> xóa chữ "EXE" đi rồi lcik OK là xong Xúi dại, mai mốt down mấy file exe khác idm k bắt link rùi sao, hai nhiều hơn lợi

nghe lời bạn j kìa, vào addon gỡ cái ask, chắc dùng cài phần mềm free, k để ý cứ next, next thế là cài vào luôn, thế là nó sửa trang chủ firefox thành trang nó, mở firefox là vào, vào là nó đòi cài thêm

Các chủ đề có liên quan khác