Everhart

Cứu với, tức cha chả. không thể nào cài được Chrome trên w7. Mà chrome lại là browser chuyên dụng của mình.

Xin 1 lời giải thích và cho giải pháp.

Thanks vạn lần

1. Start > Run > regedit

2. tìm đến key sau:

For Win7: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Setup\State

3. Phải chuột vào ‘ImageState’ rồi chọn Modify, sau đó xóa “Value data’

4. OK.

Trước khi làm các thao tác trên bạn nhớ vào File > Export rồi lưu vào nơi nào đó (đây là thao tác backup regedit, bác nhớ làm để tránh sự cố), nếu bác gặp sự cố bạn chỉ chuyện Import lại file regedit đó là xong.

thisi_baby

thangcohuthtd1 1. Start > Run > regedit

2. tìm đến key sau:

For Win7: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Setup\State

3. Phải chuột vào ‘ImageState’ rồi chọn Modify, sau đó xóa “Value data’

4. OK.

Trước khi làm các thao tác trên bạn nhớ vào File > Export rồi lưu vào nơi nào đó (đây là thao tác backup regedit, bác nhớ làm để tránh sự cố), nếu bác gặp sự cố bạn chỉ chuyện Import lại file regedit đó là xong.
Đáng tiếc là mình đến đúng đường dẫn trên nhưng không kóa value bên trong bạn ah. Giờ làm sao đây?????

billy6761

Bạn sử dụng file cài đặt của bạn vừa có sẵn hay là cài đặt trực tiếp trên web, file cài đặt của google chrome sau khi tải về khoảng 500kb và nó cần được lưu ở ổ C thì mới có thể bắt đầu cài đặt được, có thể bạn vừa lưu file đó vào ổ khác nên không cài dc.

Marvyn

thanhphuongk43 Bạn sử dụng file cài đặt của bạn vừa có sẵn hay là cài đặt trực tiếp trên web, file cài đặt của google chrome sau khi tải về khoảng 500kb và nó cần được lưu ở ổ C thì mới có thể bắt đầu cài đặt được, có thể bạn vừa lưu file đó vào ổ khác nên không cài dc. Mình thấy cóa liên quan j đâu. Ban đầu tải về file setup offline, để ngoài desktop.

double click thấy trỏ chuột xoay mấy vòng rùi im re. Để đâu cũng vậy bạn ah

Ethelbert

ZIZI1207 Mình thấy cóa liên quan j đâu. Ban đầu tải về file setup offline, để ngoài desktop.

double click thấy trỏ chuột xoay mấy vòng rùi im re. Để đâu cũng vậy bạn ah tải lại rồi cài lại xem chứ mình vừa cài nhiều lần trên windows 7 rồi mà thấy có sao đâu,cài tự động cũng được mà down về cài cũng được

Celsus

ZIZI1207 Đáng tiếc là mình đến đúng đường dẫn trên nhưng không kóa value bên trong bạn ah. Giờ làm sao đây????? chụp cái ảnh báo lỗi lên đây xem nào .

Royal

tải lại rồi cài lại xem chứ mình vừa cài nhiều lần trên windows 7 rồi mà thấy có sao đâu,cài tự động cũng được mà down về cài cũng được

không kóa tác dụng. aaaaaaaa

chụp cái ảnh báo lỗi lên đây xem nào .

Báo lỗi thì ko. Nhưng trong value không kóa giá trị nào hết. oaoaoa

ninhxuannhan

Có thể file cài có vấn đề.Mình đang dùng Chrome trên windows 7 để trả lời bạn đây.Cài đặt online ngon lành.hay có thể trong ổ C có gì đó làm cho file cài không cài được.Mình chưa từng gặp trường hợp này nên hok rõ.

quynhhoa244

ZIZI1207 Cứu với, tức cha chả. không thể nào cài được Chrome trên w7. Mà chrome lại là browser chuyên dụng của mình.

Xin 1 lời giải thích và cho giải pháp.

Thanks vạn lần Bạn thử xem trong task manager tìm xem file cài đặt của chorme còn chạy k.nếu có kill nó rùi chạy cài đặt lại.chắc bạn dùng bản beta.

no_impos

ZIZI1207 không kóa tác dụng. aaaaaaaa

Báo lỗi thì ko. Nhưng trong value không kóa giá trị nào hết. oaoaoa nếu không có bạn điền là "IMAGE_STATE_COMPLETE" thử xem.

nhasudatinh_t

Bạn thử xem trong task manager tìm xem file cài đặt của chorme còn chạy k.nếu có kill nó rùi chạy cài đặt lại.chắc bạn dùng bản beta.

Khi chay file setup offline thì trong tastmanager kóa hiện là đang chạy. 1 lát cũng tắt. Bó phép.

nếu không có bạn điền là "IMAGE_STATE_COMPLETE" thử xem.

Vẫn vậy. hix

Chẳng lẽ không ai gặp trường hợp như tui sao trời....

hermione_1010

Cậu ơi là cậu google chrome ai lại đi cài offline bao giờ hả trời , chẳng lẽ cậu nhìn dung lượng file cài mà k biết sao ? thấy brower nào mà file setup tính = B chưa trừ khi đó là cài online

Tavio

shijima852 Cậu ơi là cậu google chrome ai lại đi cài offline bao giờ hả trời , chẳng lẽ cậu nhìn dung lượng file cài mà k biết sao ? thấy brower nào mà file setup tính = B chưa trừ khi đó là cài online Nói thế chắc cậu chưa cài offline bao giờ. Tớ từ trước tới giờ vẫn cứ offline mà set (có gói dành cho offline). Chỉ ngoại trừ lần này thui..

Các chủ đề có liên quan khác