longdaica8x2001

Mình định lắp đặt ADSL nhưng không biết chọn nhà cung cấp nào, các bạn có thể giúp mình tìm hiểu các nhà cung cấp dịch vụ ADSL như: Viettel, VNPT, FPT, Netnam, VDC.

các bạn có thể giúp mình so sánh 2 thằng VNPT và FPT về tốc độ, giá cả, chất lượng, hậu mãi... như thế nào.

Bây giờ mình đang phân vân không biết chọn thằng nào các bạn giúp mình nha

Nortin

VNPT đi, sau 1 tháng đắn đo lựa chọn vừa quyết định cắt Viettel và đăng ký VNPT

Giờ bạn muốn mạng thế nào?

1.Tốc độ down cực kỳ cao, vô nét cực tệ, chơi game cũng lag,.....=> VNPT

2.Tốc độ down bình thường, vô net ổn định,nhanh, chơi game không bị rớt,....nói chung bình thường.=>FPT

3.tốc độ down thường, vô nét không ổn định, game cũng có lúc rớt ,...=>viettel

4.Các mạng khác mình thấy không ổn bằng 3 cái trên

mình sài khoảng 3-4 mạng rồi nên rút ra kết luận như thế.còn tùy bạn ở đâu nữa,mình ở Sài gòn. và tùy thăm dò của bạn

hiện giờ mình sài FPT nói chung rất ổn.number1

pippi_0904

lưu ý là xài fpt thì khỏi download ở host nước ngoài nha bạn

và quá 1 tuần chưa thanh toán thì khỏi lên mạng

phudung36

Quyết định chọn ISP nào cũng khó vì tùy vùng bạn đang định cư. Hiện tại VNPT rất tốt và xài rất ổn định, download cũng good lắm nhưng đây là ý kiến riêng của mình (có lẽ cũng là ý kiến của nhiều mem khác , tùy bạn chọn và xài cho mục đích nào. Các ISP khác mình không dám bình luận...

lucifer.ginta

còn tùy vào bạn có thể chi trả bao nhiêu một tháng nữa.

mình thì sài vnpt thôi megabasic 165k lướt web cũng ổn nhưng down hơi chậm tầm dưới 200kB

lop_c11

bạn đừng có dại gì đụng đến thằng fpt hay viettel .. megavnn là ok nhất . chậm 4 tháng bạn đóng trước cũng ok . thời (gian) sv bọn mình dùng 8 máy chung 1 moden mà download , web vô tư .. xem tv online cũng number one

smilesmile_lita

10 phiếu cho FPT, 9 phiếu cho Viettel (được cái rẻ), nửa phiếu cho VNPT, VNPT tùy vùng, mỗi vùng tùy nơi, tùy thời (gian) điểm, số xui thì tha hồ "hưởng".

Mal

titatito 10 phiếu cho FPT, 9 phiếu cho Viettel (được cái rẻ), nửa phiếu cho VNPT, VNPT tùy vùng, mỗi vùng tùy nơi, tùy thời (gian) điểm, số xui thì tha hồ "hưởng". gà con nói chuyện thông minh ớn

viettel mà rẻ

=>chẳng có chút kiến thức về ISP

xui thì gọi bảo trì chứ, không lẽ ngồi chịu đựng à

thông minh lần 2

Shet

có người cho rằng VNPT là good nhất , vậy nên chọn cái nào đây mấy bác , em định chuyển mạng nà , em xài SCTV chán quá , download chậm lắm 130k/s là cao nhất

cua_pnl

Mình làm ở FPT ne`: Nhà mình dùng mạng của FPT xài cũng ok. Nói chung là ổn. không phải mình khen đâu, vì anh trai mình làm viettel nhưng vẫn muốn dùng FPT. Bạn nào muốn được vấn thì alo cho mình nhé: Ms Yến: 091.656.3818

Các chủ đề có liên quan khác