ohyeah.master

Máy tính của mình khi mở file word down trên mạng về thì nó bị như vầy nè :

Mình phải làm sao để nó trở lại bình thường bây giờ ? Trong khi những file word mình tự viết thì không bị như thế .

Forbes

vudmc Máy tính của mình khi mở file word down trên mạng về thì nó bị như vầy nè :

Mình phải làm sao để nó trở lại bình thường bây giờ ? Trong khi những file word mình tự viết thì không bị như thế . cũng dễ đó bạn ạ ?

bạn bị thiếu font nên nó bị vậy đó bạn down font này về rồi extra nó ra sau đó copy hết các font đó đè vào thư mục font ở trong C:/windows

rùi tắt word mở lên lại thì xem được thôi, nếu hok được thì p.m

Chỉ cần vài font VNI , vài font TCVN . Cóp nhiều làm j cho nặng máy . Chuyển sang Unicode là khỏi lo chuyện đó . Chả hiểu sao dân VP cứ dùng mấy font cũ rích

office 2003 và phông VNI time với VNI timeH là đặc trưng của mấy bác vănphòng chốngmà tài liệu của bạn đang dùng VNI time lên chỉ cần down font này cài vào

C:\windows\Font rồi tắt word đi bật lại mà ok mà. nếu bác hay sử dụng nhiều tài liệu " khảo cổ " thế này thì vô đây kiếm

đủ bộ font việt nam luôn rồi cài vào tha hồ mà chọn nhá từ cổ kim tới bây giờ có hết. Mà khi đọc tài liệu bác cứ nhìn font chữ xem làm ra (tạo) 1 file mới rồi xoạn thảo

bằng font đó cói máy mình có có font đó hay có bị nỗi như tài liệu đang đọc không, nếu không có thì down về rồi cài vô, còn nỗi thì cũng down về đè lên vẫn

nỗi thì mới tìm nguyên nhân khác như virut hay bạn đang sài office 2003 còn file bạn đang cố mở là 2007 ...

Dennet

Nếu bạn có dùng Unikey bạn có thể dử dụng chức năng convert font. Chọn đoạn văn bản (hay toàn bộ) bạn muốn convert => Nhânc Ctrt+C (Copy). NHấn phải chuột vào biểu tượng Unikey trên Tastbar rồi chọn Công cụ ... Hộp thoại bật ra chọn Nguồn (VNI window) và đích (Unicode) tương ứng rồi nhấn nút chuyển mã. Trở lại màn hình word (Vẫn ở chế độ chọn văn bản) nhấn Ctrl + V (Paste)

=> OK

vlk29_dl

Thank mấy pác.Em cài font zô vẫn bị lỗi nhưng mà dùng Unikey chuyển mã thì ok lun.Đẹp rạng ngời

Các chủ đề có liên quan khác