riu_hbt

Em là HS lớp 10 chẳng biết tí tẹo gì về tin học. Xài máy đột nhiên nó hư, ra tiệm bảo hư ổ cứng qua tiệm khca1 bảo ổ bình thường mà hư win. Xách máy về mò mẫm 2 ngya2 cài lại được WinXP mà giờ card màn hình onboard của em lại hiện "unavailaible" trong mục Properties\Settings\Advanced\Adapter ... Nó giờ cùi đến độ di chuyển cửa sổ thư mục mà giật như điên ai có biết cách chỉnh lại giúp giùm em hồi đó nó còn hiện cái Intel Familly với 128MB ai giúp giùm em, em Thank nhiều.

Carlo

Chào em ?!

ĐÓ là do thiếu driver rùi đó em ạ.

Nếu em còn cái đĩa driver của main thì bỏ đĩa đó vào rùi cài là OK. Nếu mất rùi thì post cái tên main + mode main lên đây tất cả người tìm giúp cho.

Còn nếu em muốn tự tìm thì xem tên main rùi down driver cho graphic nhé !

Chúc vui !

bann11f Chào em ?!

Nếu em còn cái đĩa driver của main thì bỏ đĩa đó vào rùi cài là OK. Nếu mất rùi thì post cái tên main + mode main lên đây tất cả người tìm giúp cho.

Chúc vui ! Thực sư em còn đĩa mà chẳng biết là ném đi đâu rồi. Còn cái hộp không biết cái nào là tên của main nữa. Sau đây là vài cái em đánh giá là tên

-775i945gz

-PCI EXPRESS

ngocban60

bimap95 Thực sư em còn đĩa mà chẳng biết là ném đi đâu rồi. Còn cái hộp không biết cái nào là tên của main nữa. Sau đây là vài cái em đánh giá là tên

-775i945gz

-PCI EXPRESS

Main ASRock đúng hok ?

Vào đó rùi tùy phiên bản Window em đang dùng mà download rùi cài nhé. download hết cả 5 cột rùi về chạy setup nhé !

Nếu cài XP thì

Siegfried

bann11f Main ASRock đúng hok ?

Vào đó rùi tùy phiên bản Window em đang dùng mà download rùi cài nhé. download hết cả 5 cột rùi về chạy setup nhé !

Nếu cài XP thì bimap95 Thực sư em còn đĩa mà chẳng biết là ném đi đâu rồi. Còn cái hộp không biết cái nào là tên của main nữa. Sau đây là vài cái em đánh giá là tên

-775i945gz

-PCI EXPRESS bann11f Chào em ?!

Chúc vui ! Thank anh rất nhiều mới lục hộp đĩa không thấy hy vọng lên đây có. Không ngờ có thật Thank anh nhé.

---------- Bài thêm lúc 22:24 ---------- Bài trước là lúc 21:25 ----------

Bây giờ em lại bị thêm 1 lỗi nữa. Cài xong hết 5 cái driver rồi mà nó không nghe tiếng là sao vậy ( mở nhạc không nghe) anh giúp giùm em.Trong cái Administravetive Tools\Computermanager\Device Manager\Other Divices hồi lúc chưa cài driver thì hiện 2 dòng có video và audio, giờ cài xong mất dòng video giờ còn mỗi dòng "Mutiple Media Controller"

Giờ thêm cái nữa là không làm ra (tạo) được folder mới, copy past bình thường.

bilu62

bimap95 [/COLOR]Bây giờ em lại bị thêm 1 lỗi nữa. Cài xong hết 5 cái driver rồi mà nó không nghe tiếng là sao vậy ( mở nhạc không nghe) anh giúp giùm em.Trong cái Administravetive Tools\Computermanager\Device Manager\Other Divices hồi lúc chưa cài driver thì hiện 2 dòng có video và audio, giờ cài xong mất dòng video giờ còn mỗi dòng "Mutiple Media Controller"

Giờ còn 1 dòng đó là dòng card sound đó em.

Chắc là em chưa cài driver sound rùi đó là cái driver audio ở trên ô đầu tiên đó Realtek high definition audio driver ver:R1.47

Các chủ đề có liên quan khác