MINH MUA DESKTOP DUOC 1 NAM ROI CAU HINH NE`

CPU :E7500

MAIN: GIGA G41M-ES2H

RAM:2G VDATA

HDD:500Gb SAMSUNG

NGUON ACBEL

CAU HINH TUONG DOI MANH NHUNG MA` THUC SU MINH KHONG HIEU LOI XAY RA O DAU? MA` LOAD VAO` GAME RAT CHAM. KHOI DONG ƯIN 7 NHANH. SAI NHIEU UNG DUNG KHA NUOT, NHUNG LOAD GAME THI` CHAM HON HAN MAY KHAC NGOAI QUAN VA` MAY E5300 GIGA G31 2G. KHONG HIEU LUON.AI CO BIET VE VAN DE NAM O RAM HAY CUNG HAY MAIN THI GIUP MINH VOI.

MAY CUA MINH THI CO VAN DE LA` RAM TEST THI` SERI fffffffff O CUNG THI` THINH THOANG BI KEU LUC CUC

Post bài dùng tiếng Việt có dấu nhé.

iep_k52

eck....xài hơn 1 năm rồi thì chắc file rác, các khóa regit,...phải chất cả núi ấy chứ như vậy thì làm sao mà máy chạy ngon được. Tốt nhất là kiếm mấy cái phần mềm dọn dẹp rác và chống phân mảnh ổ cứng về quét lại máy cho sạch đi. Như vậy thì mới chạy mượt mà được

quach_daity

cái này còn do nhiều lí do lắm không đỗ lỗi cho cấu hình máy được !!

bạn thử cài lại windows rồi test thử xem kết quả thế nào !1

nếu vẫn thế thì nên vệ sinh máy là vưà !!

Markus

jone5son máy dùng hơn năm rùi làm windows là vừa nha Chuẩn rùi đó: cài lại đi bạn!

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Không biết bạn chơi game gì? Và game đó có nặng và đòi hỏi đồ họa cao không?

Các chương trình khác máy bạn chạy tốt thì chỉ do máy của bạn cấu hình thấp so với Game mà bạn chơi yêu cầu.

Bạn nên nâng cấp thêm card đồ họa rời, và bạn dọn file rác, defragment ổ, tối ưu lại cho máy. Nếu lâu rồi máy bạn chưa cài lại windows thì bạn cũng nên làm mới lại toàn bộ. và vệ sinh cho máy, kiểm tra chế độ tản nhiệt của CPU. Mình chắc máy bạn chạy game sẽ mượt thôi.

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn thành công.

Trahern

hackerfba Thân chào kenbypino!

Thông tin được biêt:

1. Cấu hình máy chạy ok.

2. Máy chạy tầm 01 năm chưa cài lại máy.

3. Máy chạy các chương trình bình ok.

4. Chơi games online hơi chậm.

Hướng giải quyết như sau:

* Kiểm tra đường điện có tốt và ổn định không - Tín hiệu mạng có good ko?

Và bắt đầu :

1. Quét virut các ổ.

2. Xóa các file autorun.inf or autorun.ini ở mỗi ổ thư mục gốc ( ổ đĩa đi ).

3. Chạy lại các chương trình phân mảnh và don rác.

4. Chạy lại win, games...

5. ghost lại.

6. nếu muốn máy chạy nhanh có tính ổn định như quán nét. Bạn hãy đóng băng các ổ đĩa khác.

Chú ý: Nếu trường hợp trên rất ok rồi. máy vấn games vẫn chạy nhanh như thỏ. Hãy format lại ổ đĩa. Đồng thời (gian) xóa games cũ và chạy lại games mới.

Gắng luyện để tu dưỡng nội công.

Chúc bạn thành công.

Thân gửi: kenbypino

các bạn còn quên mất 1 vấn đề rất quan trọng:
Bạn nên phải xem lại đường truyền Internet nhà mình coi sao. Máy tốt, dọn dẹp rác tốt thì đôi mà chơi game online bị chậm thì khi lỗi này là do ADSL.

Bạn dùng máy 1 năm rồi vừa kiểm tra qua đường truyền và modem nhà mình có còn tốt

nữa hay không chưa?

Tốt nhất nên ngó qua 1 chút đi nhé

Các chủ đề có liên quan khác