year_oflove

E mới dùng máy tính nên có nhiều thứ không biết,em có thắc mắc là: Hiện e đang dùng windows xp2, vậy em dung nên dùng bản ghost nào. và có thể cho em xin luôn bản bản ghost đó được không ạ?.em xin thanks trước nhá.

Bạn đang dùng windows xp sp2 rồi thì bạn cần ghost làm j nữa . Cho hỏi là bạn có biết ghost là j ko

lan_135hp

mình cũng không dành lắm,xem qua mấy bài viết trong diễn đàn thì ghost dùng để khôi phục lại dữ liệu từ 1 thời (gian) điểm nào đó.mình khôn dành lắm. vậy mong các anh em chỉ đường dẫn lối cho

---------- Bài thêm lúc 18:53 ---------- Bài trước là lúc 18:49 ----------

centerstorms Bạn đang dùng windows xp sp2 rồi thì bạn cần ghost làm j nữa . Cho hỏi là bạn có biết ghost là j không như thế là thế nào hả bạn,bạn có thế nói rõ hơn cho mình được ko?

Chou_Chou

anhhungck90 mình cũng không dành lắm,xem qua mấy bài viết trong diễn đàn thì ghost dùng để khôi phục lại dữ liệu từ 1 thời (gian) điểm nào đó.mình khôn dành lắm. vậy mong các anh em chỉ đường dẫn lối cho

như thế là thế nào hả bạn,bạn có thế nói rõ hơn cho mình được ko?

Bác này. chịu khó search và đọc đi chứ ?

Bạn xem ở đây nè

Chi tiết hơn nữa thì coi

Chúc vui !

anhhungck90 E mới dùng máy tính nên có nhiều thứ không biết,em có thắc mắc là: Hiện e đang dùng windows xp2, vậy em dung nên dùng bản ghost nào. và có thể cho em xin luôn bản bản ghost đó được không ạ?.em xin thanks trước nhá. bạn nên hiểu rõ ghost là gì đã, theo bạn nghĩ thì ghost nó hiểu sơ qua là vậy, khi bạn vừa hiểu ghost rùi thì bạn có thể hiểu rõ là bạn muốn ghost lại máy chỉ cần đút đĩa hiren's boot vào làm ra (tạo) file ghost là được, còn nếu như bạn muốn có những bản ghost đa cấu hình thì trên diễn đàn chỉ dẫn rất chi tiết, còn nếu bạn không muốn làm ra (tạo) có thể copy những bản ghost các thành viên khác up lên đó, sau đó về bung ra là được

daicahp_123

Norton360 ghost làm chi cài lại windows là nhanh nhất Bạn có nhầm ko, cài lại windows làm sao nhanh và tiện hơn ghost được hả bạn. Bạn cài 1 bản windows ít nhất cũng mất hơn 30 phút trong khi ghost 1 bản không có phần mềm chỉ mất có 10 phút là cùng

Prettyboy_Kute

anhhungck90 E mới dùng máy tính nên có nhiều thứ không biết,em có thắc mắc là: Hiện e đang dùng windows xp2, vậy em dung nên dùng bản ghost nào. và có thể cho em xin luôn bản bản ghost đó được không ạ?.em xin thanks trước nhá. Bạn thích bản Ghost nào thì bạn cài bản Ghost ấy.VD:bạn thích windows 7 thì bạn download bản Ghost windows 7 đa cấu hình về,rồi sau đó bạn bung file GHO* ấy ra thì bạn có được windows 7 sài rồi ,hay cài XP2,XP3 cũng tương tự như windows 7 ,chỉ khác là XP thì bạn phải cài thêm driver cho nó,còn windows 7 thì không .hi...,mọi thắc mắc bạn hỏi Google là

khucdotri

có nghĩa là hiện tại mình đang dùng XP 2,nhưng mình dùng bản ghost windows 7 thì được windows 7 hả bạn?

nhi04x3d

anhhungck90 có nghĩa là hiện tại mình đang dùng XP 2,nhưng mình dùng bản ghost windows 7 thì được windows 7 hả bạn? Đúng rồi bạn.Nếu máy bạn trên 1G RAM thì cài windows 7 bình thường,còn dưới đó thì bạn nên cài XP cho dễ sài và nhẹ máy,hay bạn tải windows 7 cho cấu hình thấp cũng được ,cái đó tùy sở thích của bạn thôi!Lưu ý là nếu tải trên mạng vể thì bạn nên chọn windows 7 đa cấu hình nhe bạn ,còn một điều bạn cần lưu ý luôn quét virus sau khi cài nhe bạn.Bạn nên lên google tìm hiểu thêm,vì có nhiều bài và video clip chỉ dẫn vấn đề này cũng khá hay.Chúc bạn thành công !

Các chủ đề có liên quan khác