kittytramanh

Mình mới cài Google Chrome chạy được một lúc thì Ram tăng lên thấy chóng mặt luôn. Không biết có chách nào cho nó bớt Ăn ram đi không nhỉ???

MR.seo pro mở mấy tap vậy

mà dùng bản nào thế Mình mở 5 tap và sài bản 7.0.536.2. Đối với Mozilla Firefox 4.06 thì như thế chả đáng bao nhiêu cả?

Tally

internet2k10 theo em được biết thì hình như google chrom ngốn ít ram hơn fire fox mà. Bạn xem ảnh dưới nhé!!!

5 tap sài hết 122m thế nhiều hay it vậy bạn???

hoangxuantmt

troly Mình mới cài Google Chrome chạy được một lúc thì Ram tăng lên thấy chóng mặt luôn. Không biết có chách nào cho nó bớt Ăn ram đi không nhỉ??? pác cho biết cấu hình Ram máy pác đễ còn chuẩn đoán chứ?

mà kể ccungx lạ nó nhẹ hơn FF mà!

nhưng không nhẹ bằng IE9 dc

troly Mình mới cài Google Chrome chạy được một lúc thì Ram tăng lên thấy chóng mặt luôn. Không biết có chách nào cho nó bớt Ăn ram đi không nhỉ??? tốt hơn ban nên dung firefox! ok

gloom_king

Nguyên nhân của hiện tượng này là do trang web mà chrome load có quá nhiều flash quảng cáo gây ngốn RAM cục bộ. Đểphòng chốngtránh hiện tượng này và giúp giảm trước net đáng kể, bạn có thể dùng add-on này của chrome này để chặn quảng cáo:

Chúc bạn thành công

b0y_b4n0_o

dychy ngốn nhưng nhanh nhất, mình thấy chrome nhẹ và nhanh nên ngốn ram mình vẫn chấp nhận xài

Đúng là nó nhanh thiệt nhưng công nhận nó Ram nó ngốn cũng ghê.

Máy cấu hình dưới 1Gb mà mở nhiều tab là nó lag luôn. gầncoi nhưđứng nữa.

Các trình duyệt này Có lẻ cũng bù trừ cả thôi.

gnuh_gnauq

GC vẫn nhanh nhất , công nhận ngốn RAM thiệt tình , chơi mấy game flash thôi mà RAM lên tới tận 500 , vào ketnooi.com/forum RAM cũng vừa lên tới 200 chứ không ít =.=

Eanrin

Không biết máy các bạn kiểu gì chứ máy em bật Chrome chạy vèo vèo nhanh gấp đôi FireFox và chạy còn mượt hơn nữa ! 1.5 lần so với Opera và 1.3 lần so với IE !

Mới lại các bạn cứ bật nhiều cửa sổ làm gì ! Bậ web khác thì bật sang Tab làm chuyện cho tiện ! mà còn đỡ tốn RaM hơn chút !

Các chủ đề có liên quan khác